Hạng C
4/2/10
799
1.449
93
Chào các bác, số là lễ này e định đưa gia đình đi nghỉ ở Hò Tràm nhưng do chưa bao giờ đi nên lúng túng!

Các bác hướng dẫn dùm e lộ trình đi như thế nào nếu đi hướng cầu Phú Mỹ (vì nhà e Q7) và phải đóng bao nhiêu phí? Có cần lưu ý đoạn nào ko?

Cám ơn các bác!

• Like
Reactions: nguyenhongtanphu
Tập Lái
6/9/14
26
34
13
30
Hồ Tràm ở Vietso hả bác? Phòng đẹp, giá ok, hồ bơi mấy nhóc bơi thoãi mái luôn.
Lần trước e đi Hồ Tràm theo cung đường: cao tốc - cổng chào bà rịa - hồ tràm. Đường dễ đi lắm bác.
Chúc gia đình bác vui.

Hạng C
4/2/10
799
1.449
93
Hồ Tràm ở Vietso hả bác? Phòng đẹp, giá ok, hồ bơi mấy nhóc bơi thoãi mái luôn.
Lần trước e đi Hồ Tràm theo cung đường: cao tốc - cổng chào bà rịa - hồ tràm. Đường dễ đi lắm bác.
Chúc gia đình bác vui.
Có mấy trạm thu phí bác? Có cần lưu ý đoạn nào ko bác?

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
trạm QL51 thoi bác . ko có gì lưu ý đâu bác , đường cũng ngon lành bác cứ an tâm mà đi cho vui vẻ

• Like
Reactions: biminh
Hạng D
10/6/15
4.526
27.818
113
Chào các bác, số là lễ này e định đưa gia đình đi nghỉ ở Hò Tràm nhưng do chưa bao giờ đi nên lúng túng!

Các bác hướng dẫn dùm e lộ trình đi như thế nào nếu đi hướng cầu Phú Mỹ (vì nhà e Q7) và phải đóng bao nhiêu phí? Có cần lưu ý đoạn nào ko?

Cám ơn các bác!
Phú Mỹ thì gần nhà em, e đi Hồ Tràm cũng nhiều nên chia sẻ cho bác:

Bác đừng nên đi hướng cầu phú mỹ, mà nên đi hầm thủ thiêm lên cao tốc ( vì đường vành đai nát bét rồi, e đi 1 lần tởn tới già, ổ voi không).

Lộ Trình: Cao Tốc-QL51-Cổng Chào Bà Rịa-Long Hải- Hồ Tràm ( đường ven biển). QL51 bắn tốc độ đoạn gần vào cổng chào, và 1 chỗ ở Long Hải gần Long Hải Beach Resort. Bác cứ đúng tốc độ thì ko sao.

phí: 60k ( Bà Rịa 2 trạm nhưng đóng 1 lần phí)

Hồ Tràm có chỗ ăn ngon bổ rẽ, từ Vietsopetro lên 2km về phía ngã 4 đi Hồ Cốc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Sáng đi chiều về ko nghĩ lại qua đêm thì tắm bãi nào ở Hồ tràm sạch và đẹp các Bác ?

Hạng C
15/6/13
774
538
93
Đi Hồ Tràm thì các bác lại chỗ này ăn nè, giá hải sản rẻ, có chế biến sẵn trên bờ biển luôn. Hồi cuối năm rồi em đi mua ghẹ 180k/1kg con lớn đàng hoàng, các bác chịu khó trả giá 1 chút. Nếu ăn ở quán thì hải sản mắc hơn ở bãi biển ngư dân bán 1 chút, nhưng ko tốn 50k gởi xe.
Hỏi Đường đi Hồ Tràm?