Hạng C
4/8/11
823
45
28
Chào các bác, tình hình là sắp tới em dự chở gia đình đi thăm nhà thờ Cha Diệp. Cung đường em đi là từ Bến Tre - Trà Vinh; phà Đại Ngãi - Sóc Trăng - Bạc Liêu.
Nhờ các bác chỉ dùm em đoạn này đường sá đã ok hay chưa, có cần phải lưu ý vấn đề gì hay không?
Phà Đại Ngãi em đọc được thông báo giá vé đã lên 40k nhưng nó hơi khó hiểu là:

"Mức thu tại Biểu mức thu phí nêu trên được áp dụng riêng biệt cho từng bến phà: Từ Bờ Tiểu Cần, tỉnh Trà Vinh sang Cù Lao Dung, tỉnh Sóc Trăng hoặc ngược lại; Từ Bờ Long Phú, tỉnh Sóc Trăng sang Cù Lao Dung hoặc ngược lại"

Không hiểu là từ Tiểu Cần sang Sóc Trăng thì tốn 80k cho 2 chặng phà hay là chỉ 40k cho toàn tuyến. Các bác có kinh nghiệm mong chỉ dẫn giúp em. Xin cảm ơn các bác!

P/S: Em dự là 3h sáng khởi hành và về trong ngày, đoạn về em đang lăn tăn k biết nên đi ngã Cần Thơ hay đi đường cũ vì phà Đại Ngãi 5h chiều đã ngưng hoạt động!

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Bác nào cần tài đi tắc sậy thì pm e nhóe.. hihi còn cung đường của bác chủ em chưa đi lần nào hết :)

Hạng B1
28/12/14
65
125
33
Sao bác chủ không đi cung Bến Tre - Vĩnh Long - Cần Thơ - Ngã 7 - Bạc Liêu cho khỏe, đi chi cung đường kia phải qua phà 3 lượt cho cực

Hạng C
4/8/11
823
45
28
Cung đường Cần Thơ thì e đã đi r bác ah, cốt là e muốn khám phá thử cung đường mới này nó như thế nào. Tks bác nhé.
Có bác nào cao kiến chỉ giúp em nó với:3dchongchong:

bfb
Tập Lái
5/1/15
8
0
1
37
em cũng nghĩ bác đi hướng Cần Thơ cho khỏe, đi hướng kia nhiều lần đi phà không hay lắm

Hạng B2
17/4/12
147
112
43
Cung đường Cần Thơ thì e đã đi r bác ah, cốt là e muốn khám phá thử cung đường mới này nó như thế nào. Tks bác nhé.
Có bác nào cao kiến chỉ giúp em nó với:3dchongchong:
Nếu bác đi ngả Bến Tre qua phà Cổ Chiên bác theo QL60 ra Ngã tư Bình Phú hỏi đường về Cầu Quan, qua phà Cầu Quan rồi qua thêm phà Đại Ngãi, từ đó đi tp Sóc Trăng, ra Ql 1A về Bạc Liêu. Phà trả tiền 2 x 40k, phà cổ chiên 56k xe inn, đường đi tốt lắm, có vài khúc 40km/h, bác đi nhanh cũng 6h mới tới, phà CC thì suốt, 2 phà kia 20-21h là chuyến cuối, chúc bác đi vui vẻ!

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Tháng rồi tui cũng tính khám phá đường này... Nhưng ngán quá nhiều phà rút cục lại đi về Cần Thơ-Vĩnh Long-Đình Khao-Chợ Lách... Để cầu Cổ Chiên xong đi đường này thử coi...