Hạng B2
6/12/14
454
1.941
93
Chào các bác.
Hè này e cho tụi nhỏ đi Nha Trang 1 chuyến, và cũng là lần đầu tự lái đi xa đến Nha Trang.
Nhờ các bác tư vấn đường nào đi thuận tiện, e muốn đi thử cung đường ven biển, nếu bắt đầu đi từ Phan Thiết thì đi đường nào ( e đã lái xe tới PT rồi)? Nên xuất phát từ SG lúc mấy giờ để đến NT là đẹp nhất.
Trên đường đi có trạm dừng chân hay quán ăn nào ngon nhờ các bác tư vấn giúp. E cảm ơn các bác nhiều ạ.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chào các bác.
Hè này e cho tụi nhỏ đi Nha Trang 1 chuyến, và cũng là lần đầu tự lái đi xa đến Nha Trang.
Nhờ các bác tư vấn đường nào đi thuận tiện, e muốn đi thử cung đường ven biển, nếu bắt đầu đi từ Phan Thiết thì đi đường nào ( e đã lái xe tới PT rồi)? Nên xuất phát từ SG lúc mấy giờ để đến NT là đẹp nhất.
Trên đường đi có trạm dừng chân hay quán ăn nào ngon nhờ các bác tư vấn giúp. E cảm ơn các bác nhiều ạ.
Mình thấy nhiều gia đình có trẻ nhỏ SG đi Nha Trang khoảng 8-10 tiếng.
  • Bác đã đến Phan Thiết rồi thì theo đường qua Bàu Trắng ra QL1A cũng đẹp, đường tốt.
  • Đến Phan Rang-Tháp Chàm muốn đi đường ven biển thì rẽ vào vịnh Vĩnh Hy (đẹp lắm) cộng thêm khoảng 2 tiếng nữa.
  • Qua Cam Ranh khoảng chục km rẽ phải vào đường qua sân bay CR theo đèo Cù Hin ven biển vào thành phố Nha Trang, cảnh bên núi bên biển cũng đẹp.
  • Tuỳ vào sức khỏe gia đình và tuỳ vào tay lái mà căn giờ xuất phát thôi bác à.
Biết có vậy góp với bác.
Ăn uống thì tuỳ vào nhu cầu của mỗi người, để các bác khác tư vấn.
Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui, an toàn.
———
P/S gửi bác đoạn qua vịnh Vĩnh Hy xem trước

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Từ Mũi Né ra Nha Trang nếu theo cung đường ven biển DT716, 716B, QL1, đường ven biển Ninh Thuận, DT702 sẽ khoảng gần 300km chạy hơn 6h (đi QL1 chỉ 240km), bù lại đường trên núi dưới biển quanh co đèo dốc rất đẹp, nên đi nếu có thời gian.
Nhà bác tuỳ khởi hành sớm trể mà cứ chọn đường đi thích hợp.
Hỏi đường đi Nha Trang bằng đường ven biển.

Attachments

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Tết năm 2017 em về Bắc, cầu Sài Gòn lúc 11h00 theo cao tốc và QL1, qua đường sân bay Cam Ranh vào Nha Trang lúc 18h30. Đi đúng tốc độ!

Hạng B2
6/12/14
454
1.941
93
Mình thấy nhiều gia đình có trẻ nhỏ SG đi Nha Trang khoảng 8-10 tiếng.
  • Bác đã đến Phan Thiết rồi thì theo đường qua Bàu Trắng ra QL1A cũng đẹp, đường tốt.
  • Đến Phan Rang-Tháp Chàm muốn đi đường ven biển thì rẽ vào vịnh Vĩnh Hy (đẹp lắm) cộng thêm khoảng 2 tiếng nữa.
  • Qua Cam Ranh khoảng chục km rẽ phải vào đường qua sân bay CR theo đèo Cù Hin ven biển vào thành phố Nha Trang, cảnh bên núi bên biển cũng đẹp.
  • Tuỳ vào sức khỏe gia đình và tuỳ vào tay lái mà căn giờ xuất phát thôi bác à.
Biết có vậy góp với bác.
Ăn uống thì tuỳ vào nhu cầu của mỗi người, để các bác khác tư vấn.
Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui, an toàn.
———
P/S gửi bác đoạn qua vịnh Vĩnh Hy xem trước
Cám ơn bác, để e tham khảo.

Hạng D
24/10/15
3.596
2.471
113
33
Bác biêt dùng map thì cứ đi theo map theo mây con đường ven biển, đường tốt chỉ có điều vắng, ít có nhà dân ven đường

Hạng B2
14/6/17
149
101
63
35
Bác canh giờ làm sao đến cam ranh vào lúc mặt trời ló dạng là bao đẹp cảm giác bình yên lắm bác,lúc trước em đi 9h tối tới cam ranh là 5h30 sáng

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác canh giờ làm sao đến cam ranh vào lúc mặt trời ló dạng là bao đẹp cảm giác bình yên lắm bác,lúc trước em đi 9h tối tới cam ranh là 5h30 sáng

Nhiều người thích đi đêm nhưng nhiều người ngại đi đêm, bác @cuvotudi cân nhắc xem.
Còn về thời gian xuất phát thì như mình nói ở trên: dựa vào chiều dài quãng đường, thời gian chạy xe, khả năng cầm lái của tài và tình hình sức khỏe của gia đình mà tính thời gian xuất phát cho phù hợp.
Chúc bác mọi điều thuận lợi.

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
tốc độ trung bình chạy xe bác cứ tính 50km/h, quãng đường thì lên google tra ra. nếu bác hỏi đi đường nào tiện thì câu trả lời QL1,

Hạng B2
6/12/14
454
1.941
93
Nhiều người thích đi đêm nhưng nhiều người ngại đi đêm, bác @cuvotudi cân nhắc xem.
Còn về thời gian xuất phát thì như mình nói ở trên: dựa vào chiều dài quãng đường, thời gian chạy xe, khả năng cầm lái của tài và tình hình sức khỏe của gia đình mà tính thời gian xuất phát cho phù hợp.
Chúc bác mọi điều thuận lợi.
Thời gian của e dư dả bác à, chủ yếu đi tới đâu mệt thì nghỉ thôi, chủ yếu đi các cung đường mới ngắm cảnh vật trên suốt quãng đường đi. Cám ơn bác.