Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Chào các bác, cuối tuần này em đi PT.
Trc giờ do QL1 sửa, em hay đi đường trong (qua cao tốc quẹo hướng Bà Rịa)
Nay bác nào vừa đi xong cho em hỏi tình hình đường QL 1 ạ
Cám ơn mấy bác

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
em vừa đi cuối tuần rồi, đường ngon bác, không có đoạn nào xấu cả... chỉ có lưu ý bác chủ đoạn +-20km giữa ranh giới Đồng Nai/Bình Thuận thì cấm vượt/vạch liền liên tục nên bác cứ bình tĩnh đi, vượt là dễ dính lắm...

Tập Lái
2/6/15
36
20
8
48
Tôi cũng đang quan tâm vụ này vì chưa đi lần nào, muốn làm 1 chuyến vi vu. Vậy có 2 lựa chọn đi Phan Thiết. Bác chủ thớt cho hỏi đi đường trong có tốt và thoáng hơn không?

• Like
Reactions: thienngtk
Hạng B2
22/3/12
366
753
93
E vừa đi cách nay 2 tuần, đường tốt, bác cứ đi đúng luật GTĐB (biển báo, vạch liền.....) là OK.
P/s: Lưu ý bác đoạn trước khi vào Thị xã Long Khánh, hướng từ Bình thuận vào có xxx bắn tốc độ. E mất 5 ổ bánh mì 58/50, E đu gió theo đoàn khoản 5-7 chiếc gì đó... Xui cho em đi cuối đoàn và chú dẫn đầu đoàn...xxx đưa hình cho em xem cái biển số xe chình ình...hết cãi :3dandap: xxx còn nói : hên cho mấy thằng đi giữa, vì bị che mất biển số bắn không được :3dgian:

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
E vừa đi cách nay 2 tuần, đường tốt, bác cứ đi đúng luật GTĐB (biển báo, vạch liền.....) là OK.
P/s: Lưu ý bác đoạn trước khi vào Thị xã Long Khánh, hướng từ Bình thuận vào có xxx bắn tốc độ. E mất 5 ổ bánh mì 58/50, E đu gió theo đoàn khoản 5-7 chiếc gì đó... Xui cho em đi cuối đoàn và chú dẫn đầu đoàn...xxx đưa hình cho em xem cái biển số xe chình ình...hết cãi :3dandap: xxx còn nói : hên cho mấy thằng đi giữa, vì bị che mất biển số bắn không được :3dgian:
Thêm 1 kinh nghiệm, có đu thì đu giữa ! Hahaha

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Tôi cũng đang quan tâm vụ này vì chưa đi lần nào, muốn làm 1 chuyến vi vu. Vậy có 2 lựa chọn đi Phan Thiết. Bác chủ thớt cho hỏi đi đường trong có tốt và thoáng hơn không?
Đường trong xa hơn bác à, trc đây thì đẹp, giờ bắt đầu xấu, có ổ voi, vì xe đi nhiều :)

• Like
Reactions: minhnhat15011990
Hạng D
10/6/15
4.526
27.818
113
Chào các bác, cuối tuần này em đi PT.
Trc giờ do QL1 sửa, em hay đi đường trong (qua cao tốc quẹo hướng Bà Rịa)
Nay bác nào vừa đi xong cho em hỏi tình hình đường QL 1 ạ
Cám ơn mấy bác
ngon lành cành đào rồi anh. cứ thế mà tiến thôi nha. e mới đi về tuần rồi.

Hạng D
10/6/15
4.526
27.818
113
các bác ở đây đã nói cụ thể rồi. e bổ sung thêm tí nha:

1. đoạn từ hết cao tốc đến PT thì bác chú ý biển đô thị và hết đô thị , do đó cứ 50 hoặc 80 đều ga.
2. QL1 qua Đồng Nai thì nếu có 2 lane chia bằng nét đứt thì bác có quyền vào lane trong, giữ đúng tốc độ và vượt nhé. QL1 thì đông, mà e thấy nhiều bác ko dám chạy lane trong, gặp thằng container hay tải nó đi trước là nối đuôi cả đoàn, bực lắm.

Chúc bác có chuyến đi vui.

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
chú ý mấy biển cấm vượt khu vực Xuân Lộc nha các bác, XXX rấ hay chụp hình ngay sát biển hết cấm vượt, nếu các bác vượt ngang với biển dễ dính chụp hình (mình đã từng bị dính: xxx: xe anh vượt khi cách biển hết cấm vượt 5m) nên chạy qua hẳn biển mới được vượt

• Like
Reactions: thienngtk