Hạng B2
9/10/04
171
6
18
63
Tôi muốn đi viếng Đức Mẹ Tà Pao nhưng chưa biết đường, nhờ các bác chỉ giúp. Tiện hỏi luôn đường đi đến Mũi Né luôn, khoảng cách bao nhiêu và khởi hành giờ nào thuận lợi nhất để đến hai nơi trên từ sáng đến trưa ở Mũi Né?

Hạng D
29/11/06
3.954
10.088
113
Đi theo đường QL1, ra ngã ba Dầu Giây lên Đà Lạt. Qua chợ Phương Lâm khoảng 300m có ngã ba nhỏ đi ĐaKai rẽ vào đó (rẽ phải) đi tầm 15Km nữa thì hỏi đường tiếp (lúc này là gần đến rồi).
Từ Tà Pao có 1 đường ra Phan Thiết thôi (nếu muốn ra ngã ba Ông Đồn thì phải quay ngược lại 1 chút).
Đây lên đó chắc cũng khoảng 180Km đó bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/1/08
1.570
25.950
113
Saigon
Đi theo ngã Phương Lâm thi2 em không biết đường có tốt không nhưng em khuyên bác không đi theo đường từ Ngã 3 Ông Đồn vào nhé !
Trước đây em vào đường này rất xấu, toàn xe tải cày nát đường, chẳng hiểu thời điểm này có gì cải thiện không !?

Còn một cách khác là bác chạy thẳng theo đường QL1 ra Mũi Né nhưng khi đến thị trấn Tân Minh, bác rẻ trái tại ngã 3 (theo hướng từ SG ra) cũng có đường vào Đức Mẹ Tàpao .

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
cho em hỏi ké : Đức Mẹ Tà Pao có gần cầu Tà Pao trên QL 55 (hay tỉnh lộ 336) không???

Hạng B2
24/3/08
263
0
0
36
otosaigon.com
E nghĩ bác nên từ sáng sớm khoảng 4am là tốt nhất, vì từ trước đến giờ nhà em đi khoảng 5 tiếng đó bác, nên bác đi ra Mũi né nữa thì bác phải trừ hao giờ bác nhé! e cũng đi đức mẹ đó nhiều lắm, cũng được ơn lắm bác ạ,hy vọng bác sẽ xin được đúng theo ý nguyện đã xin khấn!

Hạng B2
12/2/09
336
3
0
52
Đường từ qL1A vào rất xấu, e đi cách nay 1 tháng, có nhiều xxx nữa.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Keiko nói:
E nghĩ bác nên từ sáng sớm khoảng 4am là tốt nhất, vì từ trước đến giờ nhà em đi khoảng 5 tiếng đó bác, nên bác đi ra Mũi né nữa thì bác phải trừ hao giờ bác nhé! e cũng đi đức mẹ đó nhiều lắm, cũng được ơn lắm bác ạ,hy vọng bác sẽ xin được đúng theo ý nguyện đã xin khấn!

Bác đi nhiều rồi thì có thể nói rõ đường đi nào tiện nhất, QL 20 -> Phương Lâm ->Dakai -> Sùng nhơn->... hay QL1A -> Tân Minh (Bình thuận)-> QL55 ->... Mà Đức Mẹ Tà Pap ở địa chỉ ra sao nhỉ : thôn gì, xã gì, huyện gì nhỉ (Có phải huyện Tánh Linh không, Bình thuận ko??). Có gần địa danh nào dễ nhớ không? Nếu bác nhớ thì chia sẽ với AE.

Hạng B2
24/3/08
263
0
0
36
otosaigon.com
Dạ bác ơi, e thì không rành đường xá lắm, vì đi có bác tài xế chở giúp bác ạ, e chỉ biết bác đi theo lối cầu dây, ra tới trảng bom, rồi sẽ tới Long Khánh, bác cứ đi suốt theo tuyến đường đó sẽ ra tới Phương Lâm. Dạ đức mẹ Tà Pao thuộc huyện Tánh linh, Bình Thuận đúng rồi đó bác, còn đường xá bác hỏi mấy bác dùm em nhé, vì e chỉ biết sơ sơ thế thôi ạ! Srry bác nhé!