Hạng B2
4/9/14
112
65
28
48
Thành phố HCM
Hỏi đường đi viếng Cha Diệp

Hi các Bác,
Lâu quá ko đi nên ko biết đường SG đi Tắc Sậy có đường nào mới nhanh và dễ đi nhất.

Xuất phát tại SG lúc 14h, dự kiến ăn tối ở Cần Thơ thì sớm quá, Nên ăn ở đoạn Cần Thơ Sóc Trăng hay về Bạc Liêu, Bác nào chỉ giúp em đường đi và quán ăn đặc sản miền Tây hữu tình. Mình đi với gia đình có con nhỏ.
Cám ơn Các Bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Đi đứng thì đi QL 1A theo Google Maps, dễ đi lắm, đường đi cũng không có gì cần lưu ý.

Ăn uống thì em không rành. Nếu là em, em sẽ ghé ăn tối ở Cần Thơ cho có nhiều lựa chọn.

Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Hết cao tốc Trung Lương QL1 thẳng tiến. Tới Cần Thơ ghé vào TP ăn uống vừa sạch, k bị chặt chém khi ăn dọc QL1. Ngủ ở Cần Thơ, 2h sáng từ Cần Thơ xuống tới cha Diệp 5h dự Thánh Lễ là vừa. Buổi sáng từ Cân Thơ chạy xuống Tăc Sậy chạy thoải mái, k sợ Tốc Độ. Lưu ý khi về nếu chạy ban ngày nên tuân thủ tốc độ. Về nên ghé vào trụ sở chính Tân Huê Viên khi vừa qua hết vòng xoay tp Sóc Trăng ăn uống và mua đặc sản khá rẻ. K nên ghé các trạm dừng chân mấy xe giường nằm hay ghé vì đắt, k ngon và kém vệ sinh.

• Like
Reactions: Xuan Vy
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Cứ Ql1a mà đi bác ạ dễ đi Soc Trăng Bạc Liêu bắn giữ lắm gần tới cầu Cần Thơ cũng bắn.
Hỏi đường đi viếng Cha Diệp

Hình này em đi năm ngoái chiều về gần ngày giổ Cha người ta đi đông nghẹt kẹt xe từ nhà thờ tới Sóc Trăng sợ quá phải đi đường Quản Lộ Phụng Hiệp.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Xuan Vy
Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Cứ cao tốc SG-TL xong rồi đi theo QL1 thôi bác, Vĩnh Long có quán cơm tấm Cây Bàng (ggmap có), cần thơ có quán cơm Cơm Ếch ở đ Ngô Sĩ Liên, xuống Tp.Ngã Bảy có quán Bún nước lèo (đi theo đường tp, không đi đường tránh, qua cây cầu ngắn ngủn nhìn bên trái thấy liền), xuống sóc trăng thì vô Tân Huê Viên có bán nhiều đồ ăn no, xuống bạc liêu em chịu thua. À lưu ý là google map nó sẽ chỉ bác đi Quãng Lộ Phụng Hiệp, đường này rất shock, đi QL 1 toàn tuyến nha bác, chúc bác có chuyến đi vui vẻ, tới Cha Diệp cầu cho em bình an ạ, hì.