Hạng C
6/10/11
889
13
38
Các bác cho em hỏi đường đi Vịnh Ninh Vân Nha Trang và chổ này là KS nào vậy các bác

Last edited by a moderator:
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Re:Hỏi đường đi Vịnh Ninh Vân Nha Trang và chổ này là Resort nào vậy các bác

Phải chỗ này là Six Sense Ninh Van Bay không? Sao lại có tên An Lâm nữa vậy ta? Nếu đúng vậy thì mặc dù chỉ là bán đảo, không có đường bộ ra mà phải đi thuyền. Khu biệt lập mệnh danh là nơi để "hide away".

Hạng C
18/1/09
561
63
28
50

hmq nói:
Phải chỗ này là Six Sense Ninh Van Bay không? Sao lại có tên An Lâm nữa vậy ta? Nếu đúng vậy thì mặc dù chỉ là bán đảo, không có đường bộ ra mà phải đi thuyền. Khu biệt lập mệnh danh là nơi để "hide away".
Six sense khác bác ạ. Six sense ở ngoài đảo nên phải đi cano ra, 70 $US/người.

Hạng D
21/11/06
1.083
8
38

Đẹp dể sợ lun

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39

Đến Ninh Vân để mua thuốc hay đi du lịch vậy bác. Bác cứ đi quốc lộ 1a đến khi nào thấy bảng vào nha máy đóng tàu vinashin bác quẹo phải vào rồi phang thoải mái hết đương tới vinashin luôn nhưng đừng vào nhà máy mà đi đường bên hông nha. Rồi đi thẳng tiếp, đường tới ninh vân nhỏ và nhiều đèo dốc, mới đi cẩn thận bò nha, ở đây bò thả rông đứng đầy đường. Đương này đèo dốc còn hơn đà lạt đó nên chạy cẩn thận.

Hạng B1
28/1/13
53
0
6

Nếu bác từ TpHCM ra thì qua thị xã Ninh Hòa, đổ hết đèo Bánh Ít thì gặp bảng Nhà máy Huyndaivinshin, xi măng Nghi Sơn thì rẽ (rẽ phải). chạy khoảng 15km đến nhà máy Huyndai (chỗ này dừng xe làm vài shot, cảnh đẹp) thì đi gặp đường nhỏ, dốc. đi 1 đoạn là tới. Good trip.
Ps: về nhớ mua vài kg Sáo Tam Phân để ủng hộ dân làng ở đấy luôn.hjj

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39

phongduy2012 nói:
Ps: về nhớ mua vài kg Sáo Tam Phân để ủng hộ dân làng ở đấy luôn.hjj

Giờ 1c/kg rồi đấy bác. Dân làng này giờ giàu vãi. Nhưng nếu muốn chữa bệnh thì không nên mua ở đây mà phải tới chỗ ông thầy ổng sắc cho uống. Bác nào bị gan thì nên uống.