Hạng B1
30/10/08
96
896
83
Các bác chỉ dùm em từ SG đi VT thì nên đi đường nào cho thuận tiện? Nên chú ý đoạn nào có xxx? Em mới đi lần đầu, mong các bác chỉ dùm. Cám ơn nhiều.

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Thẳng tiến về hướng Khu DL Suối Tiên, qua khỏi cầu Đồng Nai tới ngã 5 Vũng Tàu (trước đây là ngã ba), quẹo phải thẳng một phát tới Vũng Tàu luôn. VT cách TpHCM chừng 110km.
xxx thường bắn ở đoạn đường một chiều, hình như thuộc huyện Tân Thành (e không nhớ rõ lắm).
Chúc bác có chuyến đi an toàn và vui vẻ.

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Theo kinh nghiệm bản thân,tui thường thấy khu vực vừa vào thị trấn Long Thành ,hay Vedan hoặc sau đó một tý hay có trạm lưu động XXX (đi xe hơi 4chỗ).Khu vực Bà Rịa cũng có và đọan đường mới làm - chạy thẳng tắp - có giải phân cách cây xanh thuộc địa phận TP Vũng Tàu hay có bắn tốc độ.
Bác cứ phải luôn nhớ quan sát các biển báo giới hạn tốc độ được cắm bên tay phải trước và sau khi tiến vào các vùng nội thị,huyện - lỵ...Khi tới những khu vực có cắm bảng vẽ hình những mái nhà lô nhô (ký hiệu nội thị...) thì bác phải giảm tốc ngay xuống còn 50Km/h (nhưng nhớ quan sát kính chiếu hậu trước khi giảm tốc nhé bác!).Cá biệt có thể trong khỏang nội thị nào đó đôi khi vẫn có địa phương cắm biển báo giới hạn tốc độ thấp hơn 50km/h (40-20-thậm chí 10km/h).Đi đúng tốc độ quy định,chấp hành đúng nguyên tắc chuyển làn hoặc xin vượt an tòan thì đâu còn gì phải ngán mấy anh XXX nữa bác nhỉ!Chúc bác hòan thành suất sắc chuyến đi VT đầu tiên trong đời mình nhé!:)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Em khg hù đâu nhưng QL51 được coi là 1 trong những cung đường có nhiều tai nạn nhất VN . Lý do đường hẹp , 2b chạy lẫn 4b . Tâm lý đi VT thường là picnic tắm biển nên ai cũng phấn khởi đua nhau chạy . Mấy chú 2b thì cứ lượn lờ ra vô , mấy anh 4b thắng chúi nhủi nên hay đụng dồn toa là vậy . Hôm mùng 7 tết từ VT về SG mà em đã thấy 3 cảnh xe 4b bị móp hết đầu đang nằm ven đường . Còn mấy vụ 2b lẹt quẹt với nhau tự giải quyết thì khg kể .
Nói chung hạn chế tốc độ làm người lái ức chế nhưng em nghĩ cũng đúng thôi để giảm tai nạn , nhưng 1 lỗi cũng bị vịn nhiều là vượt trong . Mà đường này khg vượt trong thì khó lòng mà đi được vì nhiều chú container hàng khủng cứ bò ì ạch giữa đường , kiên quyết khg nhường .
Về tối thì cẩn thận mấy con lươn ở ngã tư
Vậy thôi , cứ đúng tốc độ mà đi cho nó an toàn và có 1 cuộc đi chơi biển vui vẽ :D

Hạng B1
6/8/08
72
1
6
GẦN BÀ RỊA LÀ CÓ XXX ĐÓ BÁC. SGN ĐI VT KHÔNG XA. CHẠY TỪ TỪ LÀ TỐT NHẤT.

Hạng B1
30/10/08
96
896
83
Em cám ơn các bác đã chỉ đường. Em nghe nói đi đường Cát lái thì gần hơn. Bác nào đi rồi xin chỉ giúp em với? Nên đi đường Đồng Nai hay đi Cát lái? Cám ơn nhiều!

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Bác khôg rành đườg thì nên đi đườg Đồg Nai. Đườg Cát Lái ít xe nhưg đườg nhỏ. Với lại có đoạn vắg quá bác lại mạnh chân ga thì dễ tèo lắm. Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Các anh em ở trên đã có những lời khuyên bổ ích cho bác rồi!! Riêng em khuyên bác đến Địa phận Đồng Nai bác chạy nên thận trọng tốc độ.Thà chậm còn hơn phải quay lại đóng phạt.

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
Đường phà Cát Lái gần hơn, tránh được 2 trạm thu phí, nhưng nó khá là ngoằn nghoèo, nhiều khúc cua khuất tầm nhìn, bác mới đi thì nên đi đường QL 51