Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
...toàn bộ chiều dài hơn 30km mà rà thắng nó sôi dầu là xác định... Đi số hết bác nhé

Hạng B2
30/6/15
109
621
93
Option 1 vào cao tốc Liên khương - đèo Prenn, đến vòng xoay đầu đèo rẽ phải Trần hưng Đao- Hùng Vương - Tự Phước, đến vòng xoay Trại Mát rẽ trái Huỳnh tấn Phát, đến vòng xoay Thái Phiên rẽ phải vào QL27C ra Khánh Vĩnh xuống Nha Trang.
Cung đường này đẹp và dể đi, nhất là depart sáng mùng 3 Tết xe đoàn Saigon chưa lên tới nên đèo Prenn chưa đông. Chú ý đừng theo google maps dẫn xuống Quang Trung, Mê Linh chạy ngang Thái Phiên, ngắn hơn chút nhưng ngang phố, đông xe hơn nhiều
Option 2 vào QL20 cũ Finom rẽ phải QL27 ngang Đơn Dương xuống đèo Ngoạn Mục, đến Ninh Hòa rẽ trái QL27B xuống Cam Ranh xong ngược ra Nha trang. Đường này xa hơn khoảng 30', ngang Đơn Dương và dưới Ninh Hòa đường không tốt lắm.
Prefer option 1, đường đẹp, cảnh đẹp, nhanh hơn.
Chú ý đèo Khánh Vĩnh khá cao và dài, nhưng đường rộng đẹp, nên chuyển số bán tự động (nếu AT) để kềm tốc độ mà ít phải rà thắng
QL27C vừa qua Dasar sáng sớm nay 23/1, con đường đi mỗi ngày.
View attachment 2115456
Bác cho hỏi QL27B từ ĐL xuống Cam Ranh đường sedan đi ổn ko.

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
...toàn bộ chiều dài hơn 30km mà rà thắng nó sôi dầu là xác định... Đi số hết bác nhé
Em chạy lần đầu qua cái đèo này thấy cũng phê, dốc hơn mấy đèo Ngoạn Mục hay Pren, đường chưa tới đèo từ Dalat ra có nhiều vườn dâu, homstay còn có khu du lịch như Zoo như Thảo cầm viên của Dalat vậy.
Xuống đèo chắc chắn phải dùng số bán tự động rồi, dốc cũng hơi kinh, vài khúc ngoặt cũng ghê do đường xấu.

Hạng B2
30/6/15
109
621
93
cập nhật: QL27B giờ đẹp lắm, thảm nhưa mới, đường vắng xe, cảnh đẹp.
Cám ơn bác, em cũng mới đi qua rồi, xác nhận đường đẹp mùng 3 mà vắng xe, luôn chạy max theo biển.