Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Cuối tháng 5 em dự định đi Đà Lạt có việc mà lại không biết đường đi thế nào. Hỏi vietbando thì hướng dẫn đi xa lộ Hà Nội rồi lên Quốc Lộ 20 (khoảng 262km - em đến Đức Trọng thôi)
Em lại nghe nói mới làm Cao tốc gì đó ( hôm bữa đọc báo nói đi SGon - Đà Lạt còn 5h)
Vậy các bác cho em hỏi 2 vấn đề:
1. Lộ trình theo QL 20 là tối ưu chưa ạ, có đường nào dễ di hơn không ạ? ( em lái mới, trước giờ toàn loanh quanh Sài Gòn, Vũng tàu, Biên Hòa...lái xa nhất là đi Nha Trang, chưa đi Đà Lạt lần nào)
2. Em nên đi hướng xa lộ Hà Nội qua Biên Hòa hay đi cao tốc Sài Gòn - Long Thành - Dầu Dây thì nhanh hơn ( vietbando chỉ đi Xa lộ Hà nội qua Biên Hòa)
3. Đường đi Đà Lạt có nhiều đèo, cua khó đi không các bác, gấu nhà cứ sợ tự lái sẽ bị rớt đèo ( em thì nghĩ giao cho mấy anh Thành Bưởi, Phương Trang chạy còn ghê hơn mình tự lái)
4. Cuối cùng là trên đường đi cần lưu ý chỗ nào khó đi, chỗ nào hay có chim mồi, chỗ nào dễ vi phạm luật giao thông thì các bác chỉ giáo em luôn với ạ
Cảm ơn các bác
P/S: Em dự định xong việc ở Đức Trọng thì đưa gia đình lên Đà Lạt trốn nóng vài ngày luôn, nên các bác có chỗ ăn chơi nào hay hay thì hướng dẫn em luôn nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/1/15
2.459
26.456
113
q11
đi cao tốc anh.
đà lạt đường ngon rồi chú ý khúc định quán rừng giá ty.

• Like
Reactions: tram-trinh
Tập Lái
30/5/14
21
23
13
38
1. QL20 là tối ưu.
2. Nên đi cao tốc LT, tiết kiệm khoảng 1 tiếng đồng hồ hơn là đi đường ngoài. Vừa thoát hết cao tốc thì quẹo trái để quay lại ngã 3 Dầu Giây. Tại ngã 3 Dầu Giây rẽ phải là QL20, cứ thẳng hoài là tới ĐL.
3. Đèo núi thì cũng vậy thôi, chẳng có gì khó khăn.
4. Tốc độ: đường dẫn cao tốc 80, cao tốc 120. Hết cao tốc ra ngoài thì cứ 60. Quẹo vào QL20 xong thì cứ 60 là an toàn. Có chỗ đi được 80 nhưng sẽ mắc công phải để ý, sợ thì cứ 60 cả đoạn đường từ Dầu Giây đến ĐL.

Chú ý đến sân bay Liên Khương, có 1 cài vòng xoay lớn, ôm vào rẽ dường phía tay trái (thay vì đi thẳng là đường cũ), đó chính là cao tốc Liên Khương - Đà Lạt. Đi hết cao tốc là đến đèo Frenn rồi, qua đèo, chân đeo Frenn là ĐL.

Tính từ Hàng Xanh đến chợ ĐL là chẵn tròn 300km, mình chạy 6.5 tiếng đồng hồ.

Thân,

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Sự nổi tiếng của JAV ĐN chắc có lẽ bác đã biết.
đường sá thì các bác khác đã 4 vấn. Em chỉ lưu ý ĐÚNG tốc độ, không vượt phải, trái khi chưa chắc chắn không có cấm vượt vì nhiều chim cò lắm.

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng B2
26/6/15
431
323
63
56
Da Lat thang 5 nay có gi vui? Hay cung nong nhu SG. Hinh nhu gan 10 nam roi ko di DL. Chi toan di bien.

• Like
Reactions: vinhsv2003
Hạng F
22/7/13
8.972
40.203
113
khó quá thì leo xe TB hay PT mà đi, vừa nhanh vừa đỡ vất vả lái xe!
lên đó lại thuê xe đi là lành nhứt

• Like
Reactions: thietbiloc