Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
Hi các bác,
Em muốn chạy từ BMT xuống ĐL vào ngày mai, ghé Hồ Lác tham quan rồi xuống. Em không biết dg này thế nào? Bác nào giúp em với, em đi sedan nhé.
Thanks

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em đi 1 lần từ BMT qua ĐL đường nhỏ rất xấu, ổ gà, ổ trâu lien tục, Bác chú ý chạy không cán vạch liền, quá tốc độ xxx bắt ngay dốc. Em khong nhớ tên QL hình như là 27b hay 27 gì do, thì phải em đi đoạn đó chỉ hon 100km mà mất khoảng gần 4h mới tới ĐL em đi gầm cao nhưng không chạy nhanh được vì đường rất xấu. Còn đi đường khác thì khá xa nén em phải ngậm bồ hòn chạy đại, lần sau nếu khong sữa đường thì không dám đi tuyến này nữa. Bác ghe hồ Lak thì chỉ chơi xong rồi đi đừng nhũ đêm ở Resort hồ Lak tệ lắm, có cởi voi và đi thuyền quanh hồ, ăn thì Bác vào các quán ven hồ ăn rất ngon giá bình dan, nếu kẹt thì ra ngoài kiếm KS nhé. Chúc Bác vui.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hungquan7 and QT75
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Đi thoải mái Bác! có vài đoạn hơi xấu, mình cũng mới đi 28/12. Chú ý bên BMT xxx bắt cán vạch liền trên đèo... bọn chó... không cán vạch thì xơi vào đít xe máy à?

Hạng B1
26/12/15
68
57
18
33
Bình Dương
BMT đi Đà Lạt thì QL27 qua 2 đèo Đèo Chuối và Đèo Phú Sơn nói chung đường cũng tốt, qua đèo Chuối hơi xấu chút. Khoảng gần 200km nhưng đi rất lâu vì toàn đi đèo núi ko hà.

• Like
Reactions: QT75
30/7/15
247
147
43
44
Na
BMT đi Đà Lạt thì QL27 qua 2 đèo Đèo Chuối và Đèo Phú Sơn nói chung đường cũng tốt, qua đèo Chuối hơi xấu chút. Khoảng gần 200km nhưng đi rất lâu vì toàn đi đèo núi ko hà.
Tết Năm 2011 em đi xe máy từ BMT qua Bình Thuận, em đi đường xuống Hồ Lak rồi đi qua hai đèo là đèo Phú Sơn Và Đèo Chuối như Bác j nói ở trên, lúc đó đường đang làm nên rất xấu, đá 4 x 6 lởm chởm. Em đi xe tay ga mới mua đi về banh talông xe luôn, giờ có lẽ đường đã đỡ hơn khi đó.

30/7/15
247
147
43
44
Giờ Bác đi
Hi các bác,
Em muốn chạy từ BMT xuống ĐL vào ngày mai, ghé Hồ Lác tham quan rồi xuống. Em không biết dg này thế nào? Bác nào giúp em với, em đi sedan nhé.
Thanks
Bác đi quốc lộ 27, hướng đi Hòa Thắng đó rồi Bác đi thẳng xuống hồ Lak, nghỉ ngơi thì như Bác gì nói ở trên. Tiếp Bác đi qua hai đèo PHú Sơn Và Đèo Chuối, tới Ngã Ba Liên Khương Bác quẹo phải, gặp bùng binh Bác quẹo trái lên Đà Lạt nhé. Chúc Bác đi Vui và an toàn.

• Like
Reactions: QT75
Hạng B1
26/12/15
68
57
18
33
Bình Dương
Na
Tết Năm 2011 em đi xe máy từ BMT qua Bình Thuận, em đi đường xuống Hồ Lak rồi đi qua hai đèo là đèo Phú Sơn Và Đèo Chuối như Bác j nói ở trên, lúc đó đường đang làm nên rất xấu, đá 4 x 6 lởm chởm. Em đi xe tay ga mới mua đi về banh talông xe luôn, giờ có lẽ đường đã đỡ hơn khi đó.
Giờ đường nói chung tốt rồi, qua đèo Chuối xấu xíu ko đáng kể. Vừa đi hồi tháng 5 chạy khá lâu do đèo núi ko.