Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Vợ chồng em tính đi Châu Đốc Nhà Thờ Tắc Sậy ,các bác cho em hỏi đường từ Chùa Bà Châu Đốc đến Nhà thờ Tắc Sậy ( Cha Diệp) đi như thế nào ?
Từ TP Bạc Liêu đến nhà thờ khoảng bao xa? vì em tính sáng đi sớm xuống Châu Đốc xong em chạy qua Bạc Liêu nghỉ đêm Bạc Liêu luôn. Có khách sạn ở bạc liêu nào ok không? các bác tư vấn giùm em .

Em cảm ơn.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
@khoa
1. từ Châu đốc về Bạc liêu có 2-3 cách đi, bác nên hỏi thăm dân địa phương (việt maps)+ google maps,tầm khoảng 250km cho 4h chạy, đường nhỏ, xe máy đông nên bác phải chuẩn bị sức chạy.
2. Từ trung tâm Bạc liêu đi tiếp khoảng 30km theo QL1 hướng về CàMau thì đến nhà thờ Cha Diệp, thuộc thị trấn Hộ Phòng (bạc liêu)
3. Bạc Liêu thì bác cứ ghé nhà khách (khách sạn) bạc liêu kế bên nhà công tử bạc liêu mà ở, ăn uống thì thích đâu ăn đó không có gì đặc biệt.
4. Lưu ý đặt biệt bắn tốc độ cực rát, tuân thủ tuyệt đối biển báo tốc độ, biển báo làn đường thì không cần quan tâm cũng được, đậu xe thì ngó dân địa phương đậu sao theo vậy (gọi là đậu theo văn hóa địa phương).
5. Bác chờ thêm vài tháng nữa sẽ có đường thông từ kiên giang về giá ray (bạc liêu), nằm giữa bạc liêu và hộ phòng
6. Ngày mai (28/2) em đi thăm khách ở ngọc hiển cà mau tầm chiều chiều thì chạy về hộ phòng, có gảnh gảnh thì cafe hoặc chạy về cần thơ hú em cũng được.

• Like
Reactions: khoa
Hạng C
6/8/07
590
3.678
93
Năm nào e cũng làm cung này. SG - Châu Đốc - Cha Diệp như cái tam giác đều, đi về hết tầm hơn 900km. Từ CĐ bác về ngã 3 Lộ tẻ (vừa hết Long Xuyên) quẹo phải đi Rạch Giá, ôm dọc theo đường đó về tới Rạch Giá, hình như QL80, đường hơi hẹp, chạy dọc bờ sông.
sau đó qua phà Tắc Cậu thì phải, rồi lại ôm theo U Minh Thượng (như đường làng vậy ah) ra tới Cà Mau lun, rồi chạy ngược về tầm 2-3 chục km là tới Cha Diệp.
ko thì bác về Cần Thơ rồi theo QL1 hay Quảng Lộ Phụng Hiệp về tới Hộ Phòng (thêm vài km nữa là tới Cha Diệp)
Cả 2 hướng e thấy quảng đường gần như nhau

• Like
Reactions: cuongf11 and khoa
Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Cảm ơn bác @duynguyen và bác @Steven_Civic nhiều
@duynguyen: sức để chạy xe thì em k sợ rồi , em chạy 1 mạch tới Đà Nẵng được mà. E thuộc loại nghiền lái xe nhưng miền Tây thì e đi được vài tỉnh như Cần Thơ , Trà Vinh , Vĩnh Long, Đồng Tháp, An Giang thì chỉ đi đến núi Cấm thôi :)

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Vợ chồng em tính đi Châu Đốc và Nhà Thờ Tắc Sậy ,các bác cho em hỏi đường từ Chùa Bà Châu Đốc đến Nhà thờ Tắc Sậy ( Cha Diệp) đi như thế nào ?
Từ TP Bạc Liêu đến nhà thờ khoảng bao xa ? vì em tính sáng đi sớm xuống Châu Đốc xong em chạy qua Bạc Liêu nghỉ đêm bên Bạc Liêu luôn. Ở Bạc Liêu có khách sạn nào ok k các bác tư vấn giùm em .

Em cảm ơn.
Bác khi nào đi? Chiều mai em cũng khởi hành Biên Hòa - Châu Đốc. châu Đốc - Cà Mau (chợ nổi) đây ạ

Hạng D
22/12/09
3.137
18.272
113
Thái Bình
Châu đốc - cần thơ 3,5h: đường đang làm từ lộ tẻ về tới ngã ba ql 91 b
Cần thơ - bạc liêu ~ 2h
Bác rành đường nữa thì đến lộ tẻ rẽ phải đi rạch giá, được khoảng 12 km thì rẽ trái vào đường 4 tổng - 1 ngàn, kéo thẳng là ra ql 61b, rẽ trái về cần thơ, chạy 10km là tới ql 1a đi sóc trăng

• Like
Reactions: ducchuyen and khoa
Hạng C
17/12/11
589
154
43
49
Tp. HCM
Vợ chồng em tính đi Châu Đốc và Nhà Thờ Tắc Sậy ,các bác cho em hỏi đường từ Chùa Bà Châu Đốc đến Nhà thờ Tắc Sậy ( Cha Diệp) đi như thế nào ?
Từ TP Bạc Liêu đến nhà thờ khoảng bao xa ? vì em tính sáng đi sớm xuống Châu Đốc xong em chạy qua Bạc Liêu nghỉ đêm bên Bạc Liêu luôn. Ở Bạc Liêu có khách sạn nào ok k các bác tư vấn giùm em .

Em cảm ơn.
Từ Châu Đốc qua Bạc Liêu, có 1 đường có thể gọi là tắc, là bác đi theo đường Bốn Tổng Một Ngàn tới Long Mỹ và chạy ra Vòng xoay ngã Năm quẹo phải theo Quản lộ Phụng Hiệp, qua khỏi Phước Long có đường quẹo trái ra QL 1 ngay Giá Rai và chạy chút nữa tới TT Hộ Phòng, Nhà thờ Tắc Sậy . Quá gần, quá nhanh và không nguy hiểm ! có thể xem trêm Google maps, mình đã đi, đường sá ngon lành
Chúc bác chủ thượng lộ bình an !

Hạng B2
17/4/12
147
112
43
Từ CĐ sẵn tiện bác đi Núi Cấm luôn đi, hôm 14/2 có cáp treo lên núi luôn rồi, sau đó đi Tri Tôn, lên Hòn Đất ra Rạch Giá chơi rồi nghỉ đêm RG luôn, ở đây đêm vui lắm, khách sạn gần cha diệp thì bác hỏi dân, hôm sau đi Bạc Liêu sớm, sau đó đến Nhà thờ Tắc Sậy, từ đó về SG luôn. CHÚC BÁC THƯỢNG LỘ BÌNH AN.

• Like
Reactions: khoa
Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Từ Châu Đốc qua Bạc Liêu, có 1 đường có thể gọi là tắc, là bác đi theo đường Bốn Tổng Một Ngàn tới Long Mỹ và chạy ra Vòng xoay ngã Năm quẹo phải theo Quản lộ Phụng Hiệp, qua khỏi Phước Long có đường quẹo trái ra QL 1 ngay Giá Rai và chạy chút nữa tới TT Hộ Phòng, Nhà thờ Tắc Sậy . Quá gần, quá nhanh và không nguy hiểm ! có thể xem trêm Google maps, mình đã đi, đường sá ngon lành
Chúc bác chủ thượng lộ bình an !
Em xem trên Google map thấy đường 4 Tổng 1 ngàn thì phải ra lại QL80 hả bác
Em tìm trên Gmap thì thấy hướng đãn từ chùa Bà đi theo TL 948 qua Tri Tôn --> TL743 --> QL80 --->> TL978 --> Quản Lộ Phụng Hiệp --> Hộ Phòng

Chỉnh sửa cuối: