Hạng B1
14/11/07
53
0
0
53
Vietnam
Chào các bác,
Bác nào rành đường phan rang đi đà lạt qua ngả đèo ngoạn mục xin chỉ giúp em với ? Kinh nghiệm đi đèo ngoạn mục lun nhé?

Thanks các bác trước nha

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ
RE: Hỏi đường từ phan rang đi đà lạt

Bác tới Phan rang, hỏi đường đi Đà Lạt, và cứ thế mà chạy thẳng vì có mỗi một đường đấy thôi, chả lạc đi đâu mà sợ. Đường này sẽ đi qua đèo Ngoạn mục.
Kinh nghiệm đi đèo Ngoạn mục: đi cẩn thận như các đèo khác.

Chúc bác vui vẻ.

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Bác đi theo quốc lộ 1, hướng từ Tp.HCM đi Nha trang, khi đến Phan rang sẽ gặp một cái bùng binh to trên quốc lộ 1, rẽ phải thì vào thị xã Phan rang, rẽ trái là đường đi Đà lạt còn đi thẳng thì là đi ra Bắc. Đoạn này thì đường nhỏ, hơi đông một chút, mặt đường thì không được nhẵn lắm nhưng vẫn ngon. Từ chỗ rẽ này đến Đà lạt khỏang 120km, đèo Ngoạn mục không khó đi lắm nhưng khi bắt đầu vào Đà lạt thì đường quanh co, rất hẹp, nếu bác đi chưa quen thì không lên đi vào tầm chiều tối nhé.
Chúc bác lái xe an tòan

• Like
Reactions: tnnguyen

Trích đoạn: Nguyen

Bác đi theo quốc lộ 1, hướng từ Tp.HCM đi Nha trang, khi đến Phan rang sẽ gặp một cái bùng binh to trên quốc lộ 1, rẽ phải thì vào thị xã Phan rang, rẽ trái là đường đi Đà lạt

Cách chỗ rẽ trái khỏang 100m có 1 sân tennis bên tay phải...em mới đánh ở đây gồi.:D

Hạng B1
14/11/07
53
0
0
53
Vietnam

Cám ơn các bác đã chỉ đường. Chúc các bác uống bia, đánh quần dzui dzẻ

Hạng B2
27/2/07
164
1
16

Lên hết đèo Ngoạn mục đến thị trấn DRAN (Đơn Dương) đi theo đường đèo Dran lên Đà lạt, ngắm cảnh đẹp luôn !

Hạng C
13/1/07
835
0
16

Dường vắng chạy nhẹ nhàng bác ạ,chỉ dể ý xxx từ ngã 3 Phan Rang dến chân dèo có trang bị máy sấy,hết dèo có ngã 3 ,1 xuống Finôm rồi leo Prenn vào DL;1 leo tiếp dèo Dran vào DL,dường Dran gần hơn dẹp hơn nhưng di bên vực cẩn thận tí.
Chúc bác di vui,chạy an toàn.

Hạng C
27/3/07
512
0
0

đi đèo ngọan mục cảnh đẹp bác nhớ shot vài tấm hình nhá :)

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Cho e hỏi ké tí về kinh nghiệm đổ đèo. Xe MT thì để số 2,3 là e bít rồi. Còn AT sao em để số L+Hold mà nó vẫn vù vù thế các bác???Đạp thắng hoài chắc xong xe lun quá

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn

Nếu xe có chế độ DAC: Downhill assist Control Switch thì bác on em nó lên.
Bác xe3banh nói đúng đoạn chuẩn bị lên đèo đi qua thị trấn gì đó nhỏ xíu, hạn chế tốc độ 40km/h, bữa hôm em phang 80km/h, vì đừơng vắng teo, bị mấy bác xxx túm lại may nhờ ăn ở có đức, được các anh em thương nên mới thoát, nếu không thì...

Đường đèo này xe đi cũng vắng, nhưng khá nguy hiểm, các bác nên hết sức cản thận mới được,vì đường nhỏ, cua khá gắt... chúc bác lài xe an toàn & ngắm những cảnh đẹp