Tập Lái
15/1/17
30
16
8
44
Chào các bác!
Em là lính mới trong diễn đàn này, nên có gì không phải mong các bác bỏ qua cho.
Tết này em dự định đưa nhà em về Châu Đốc theo hướng Tân Châu. Em biết và cũng có đọc nhiều diển đàn về chủ đề này, tuy nhiên là nội dung hơi cũ (hình như là tận năm 2011). Gần đây em có nghe nói là tuyến đường này vắng hơn và đẹp hơn và con đường 79 nay đã được tráng nhựa chạy rất tốt nhưng không biết chính xác ra sao?
Sở dĩ em không tính đi đường truyền thống qua phà Vàm Cống vì sợ bị kẹt xe nhiều trong dịp tết này.

Nhà em xuất phát từ quận 10, em không biết chi tiết cụ thể đường đi này như thế nào? Nhờ các bác giúp cho. (em cũng mới có con xe gần đây, trước giờ toàn đi xe khách :p ).

Hạng D
18/4/15
1.394
10.831
113
Vậy lên ct, xuống Tân An vào 62, đi N2 qua ĐTháp là tới Tân Châu, xa hơn, đường vắng. Google map ấy, hẻm nhỏ thì nó chỉ sai chứ QL trúng phóc!

Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Cao tốc ---- Tân An ----- ql 62-----N2 ------ Tân Thạnh ------ Tràm chim ----- Hồng Ngự ----- Tân Châu . ----- Châu Đốc . Toàn tuyến chạy tốt ( ql 62 chạy hơi tưng chút ) . Thường bắn tốc độ nội thị Tân Thạnh
Tuyến Cao tốc ---- Tân An ---- ql 62 ---- Bờ bao Tân Hưng ( DCK 79 ) chạy tốt 40km thẳng tấp nên đi ban ngày vì rất vắng . Mạnh dạn phượt đi Bác chủ

Tập Lái
15/1/17
30
16
8
44
Vậy lên ct, xuống Tân An vào 62, đi N2 qua ĐTháp là tới Tân Châu, xa hơn, đường vắng. Google map ấy, hẻm nhỏ thì nó chỉ sai chứ QL trúng phóc!
Cám ơn bác s500hybird nhiều, em sẽ thử tìm google map theo đường bác đã chỉ :)

Tập Lái
15/1/17
30
16
8
44
Cao tốc ---- Tân An ----- ql 62-----N2 ------ Tân Thạnh ------ Tràm chim ----- Hồng Ngự ----- Tân Châu . ----- Châu Đốc . Toàn tuyến chạy tốt ( ql 62 chạy hơi tưng chút ) . Thường bắn tốc độ nội thị Tân Thạnh
Tuyến Cao tốc ---- Tân An ---- ql 62 ---- Bờ bao Tân Hưng ( DCK 79 ) chạy tốt 40km thẳng tấp nên đi ban ngày vì rất vắng . Mạnh dạn phượt đi Bác chủ
Cám ơn bác CAR63, em sẽ mạnh dạn phượt theo ý bác gợi ý :). Tiện thể bác cho em hỏi thêm suốt đoạn đường này mình có trạm dừng chân nào ổn không? (tựa như mấy quán ăn ngoài quốc lộ 8 Ri, Minh Phát... ý bác)?

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Bác chủ coi chừng ngày lễ với cuối tuần phà Tân Châu cũng hay kẹt dữ lắm nha, nhất là hướng từ Tân Châu về Hồng Ngự.

• Like
Reactions: chumdd
Tập Lái
15/1/17
30
16
8
44
Bác chủ coi chừng ngày lễ với cuối tuần phà Tân Châu cũng hay kẹt dữ lắm nha, nhất là hướng từ Tân Châu về Hồng Ngự.
Em cám ơn bác. Em cũng đắng đo mấy hôm nay dữ lắm. Cuối cùng chọn hướng đi này, dù sao cũng đỡ hơn hướng phà Vàm Cống - Long Xuyên. Do em nghe nói là tuyến đường này cấm xe > 30 tấn và xe khách nên em nghĩ nó cũng đỡ đông xe hơn. Em dự tính về 28 tết này.

Hạng B2
11/9/14
136
149
43
34
đoạn đường này em đi 2-3 lần rồi nhưng có google map thì dễ đi hok thì dễ bị lạc lắm . 1 lần khởi hành lúc 8h tối lên cao tốc tới nút tân an quẹo phải zô rồi đi tiếp chạy 30-40km mà xung quanh tối đen như mực hok thấy gì hết ( hok có đèn đường ) cũng hok thấy xe chạy ngược chiều luôn . nhớ lại cảm giác đó ghê vãi . có 1 lưu ý là từ nút tân an bác quẹo zô xong chạy tới vào đồng tháp luôn mới có đúng 1 cây đèn xanh đèn đỏ .
lần đầu em đi buổi tối nên sợ lắm nhỡ như xe mà bể bánh hay gi đó chắc nằm trong xe đợi trời sáng luôn chứ cũng hok dám xuống xe thay nữa . lần sau đi thì ngay buổi sáng nên quyết định đi lại đoạn đường này xem buổi sáng nó như thế nào , lộ trình này thì chạy sướng hơn ngoài quốc lộ nhiều , khung cảnh đồng quê , 1 mình xe ta trên 1 con đường hok bon chen với xe lớn như ngoài xa lộ . chỉ cực cái là phải đi qua 2 phà mới tới đc châu đốc .
vài lời góp ý cho bác nếu đi chưa quen đường thì lộ trình này bác đi buổi sáng hay hơn . khi đã đi qua rồi thích thì tối nhích luôn cũng đx

Hạng B1
23/9/15
68
50
18
45
Cung này e mới đi tuần rồi, buổi ngày nên thấy cảnh đẹp, trong lành, đường hơi hẹp, qua mấy cây cầu sắt chỉ 1 chiều xe chạy, đoạc cuối ĐT dg hẹp, xui có anh bagac chạy trước là bác tha hồ ngắm cảnh

• Like
Reactions: chumdd
Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Nếu đi hướng 1 , đến Tân Thanh Bác ghé vào các quán bên đường .rà rà xem quán nào lớn thì ghé vô Còn muốn sinh thái thì vô chợ Tân thạnh có sạp mì ăn cũng ngon ( trong chợ nghen )
Nếu đi hướng 2 thì đến Tân Hưng ghé ăn sáng cũng được . Cả 2 hướng không có trạm dừng chân nào cả . Bác chủ lưu ý nếu đi hướng 1 thì tới chợ tam nông Bác quẹo phải xuyên Tràm chim nhé . Chạy thẳng sẽ ra QL đường nhỏ và phải qua cầu sắt . Toàn tuyến Em chỉ toàn cầu bêtong . Bắn tốc độ nội thị Tân Thạnh , trước chợ Tam Nông Đoạn đường to mới làm ,Ngã 3 quẹo xuyên Tràm chim vừa qua cầu là bùm chéo OK chua nè ,lên đường thôi