Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Chào các bác cuối tuần này em đưa F1 đi khu du lịch Đại Nam BDương, xuất phát từ VTàu:
1. Xin hỏi các bác nên đi theo lộ trình nào? Đi cao tốc LT SG hay đi qua ngã 4 Bhòa.
2. Có bao nhiêu trạm thu phí theo lộ trình vì Bình Dương có nhiều trạm thu phí nhất Miền Đông Nam Bộ?.
3. Ở Đại Nam thăm thú những gì?
Cám ơn các bác.

Hạng B2
8/7/15
271
215
43
28
Hóng thông tin chi tiết về Đại Nam của bác vì lâu rồi em không có đi. Em nghĩ bác đi từ Biên Hòa qua luôn chứ vào SG làm gì. Số trạm thu phí ở Bình Dương nếu bác đi theo QL13 thì 2 trạm, phí thì em không nhớ rõ khoảng 50k. Đại Nam thì tham quan là chính, người lớn chơi thêm trò chơi cảm giác mạnh, con nít cho tắm biển nhân tạo (bác ở VT chưa chắc thích), coi thú, cho thú ăn (món này ngon), dã ngoại hít thở không khí trong lành (nghe đồn thôi). :)

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng B2
4/6/14
353
333
63
44
Bình Dương
Từ Vtau đi qua vòng xoay tam hiệp Biên Hoà, đi qua cầu Hoá An, quẹo phải đi Bình Dương, ra đại lộ Bduong, quẹo phải, chạy thẳng là tới. Bác lên gmap search nhé. Chi phí cầu đường: Vtau het 40k, bduong 20k.
Thăm thú vật ở đại nam, hehe, vào đó xem thú, tắm biển, xem phim, thiếu ji trò chơi, chỉ sợ thiếu tiền. Nhà tui gần đó áh. Đi mà bị Xxx bắt, gọi tui nhé....tui chạy ra đón, khỏi phải đi xe ôm. Hehe, đùa thôi, have a good trip

Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
Mình kị rong rủi QL1 nên hay đi : QL 51 - cc Long Bình - Biên Hòa - cầu Hóa An - vô đầu Mỹ Phước -Tân Vạn . Đi đường này từ BH phí 10k chổ bùng binh khi qua cầu HAn thôi . ĐN thì coi như Suối Tiên thôi

• Like
Hạng B2
4/6/14
353
333
63
44
Bình Dương
Mình kị rong rủi QL1 nên hay đi : QL 51 - cc Long Bình - Biên Hòa - cầu Hóa An - vô đầu Mỹ Phước -Tân Vạn . Đi đường này từ BH phí 10k chổ bùng binh khi qua cầu HAn thôi . ĐN thì coi như Suối Tiên thôi
Bac tốn 10k cho bhoaf, chạy tới trạm thu phí của Bduong thì them 10k nua nhé

• Like
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Cám ơn các bác @tntv; @khanhha9; @anhtuanbp2011, xe mình có dẫn đường Vietmap S1 mà nó dẫn mình đi cao tốc LT- SG rồi lên Qlộ 13 ...
Không biết Từ Tam Hiệp đến cầu Hóa An có bị kẹt xe không?

Tập Lái
7/1/15
32
70
18
40
Lộ trình em hay đi Tu VT về BD nè bác. QL51-cổng 11- Phạm Văn Thuận-rẽ trái Ng Ái Quốc- cầu Hoá An( nhớ đi cầu cũ nha) hết cầu rẽ phải-ĐT743- nga4 Mỹ phước- Tân Vạn rẽ phải chạy hết đường gặp ngã3 Nguyễn Văn Thành(741) rẽ trái- gap ngã 4 Sở Sao thẳng 2km nữa tới ĐNam ( cổng sau). Hết

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Lộ trình em hay đi Tu VT về BD nè bác. QL51-cổng 11- Phạm Văn Thuận-rẽ trái Ng Ái Quốc- cầu Hoá An( nhớ đi cầu cũ nha) hết cầu rẽ phải-ĐT743- nga4 Mỹ phước- Tân Vạn rẽ phải chạy hết đường gặp ngã3 Nguyễn Văn Thành(741) rẽ trái- gap ngã 4 Sở Sao thẳng 2km nữa tới ĐNam ( cổng sau). Hết

Chào bác có nên đi đường Đồng Khởi cho dễ hơn Phạm v Thuận ko và sao phải đi cầu cũ bác? Và nên vào cổng sau hay cổng trước, nơi gửi xe 4b nào mà trẻ nhỏ đi bộ vào gần nhất bác ui?

Hạng D
29/3/12
1.004
249
63
39
Bình Dương
Chào các bác cuối tuần này em đưa F1 đi khu du lịch Đại Nam BDương, xuất phát từ VTàu:
1. Xin hỏi các bác nên đi theo lộ trình nào? Đi cao tốc LT SG hay đi qua ngã 4 Bhòa.
2. Có bao nhiêu trạm thu phí theo lộ trình vì Bình Dương có nhiều trạm thu phí nhất Miền Đông Nam Bộ?.
3. Ở Đại Nam thăm thú những gì?
Cám ơn các bác.
Bác có thể đi theo cung đường này, ít trạm thu phí đường thông thoáng
- Từ Vũng Tàu theo QL51 đến Biên Hòa (có 3 trạm nhưng chỉ xé vé 2 trạm). Đến vòng xoay này thì đi thẳng ko rẻ trái (nếu rẻ trái ra ngã tư Vũng Tàu sẽ gặp trạm thu phí cầu Đồng Nai, và còn trạm nữa ở BD)
Hỏi đường từ Vũng Tàu đi Đại Nam

Qua bùng bình này thì cũng có nghĩa là bác đã đặt chân vào địa phận Biên Hòa :oops:, qua đây thì chấp nhận bò thôi, cứ 50km cho đến khi này gặp đường Nguyễn Ái Quốc (3 lane rộng thênh thang nhưng vẫn 50 thôi) thẳng tiến thì bác sẽ gặp cầu Hóa An xem hình
Hỏi đường từ Vũng Tàu đi Đại Nam

Ngay chân cầu Hóa An bác sẽ ko đi thẳng để lên cầu mà sẽ đi lệch sang phải để qua cầu củ về Bình Dương. Vừa qua cầu sẽ gặp bùng binh, quẹo phải luôn để tốn 10k vào đường Bùi Hữu Nghĩa. ngay trạm thu phí này bác đi khoảng 3km rồi rẻ trái vào Phạm Văn Diêu (ngã ba duy nhất có 1 cây đèn vàng chỉ chớp nháy, vừa rẻ vào sẽ gặp một lồng cu trạm thu phí ko còn hoạt động là ok). rồi cứ đi thẳng khi nào gặp ngã tư có đèn xanh đỏ thì quẹo phải để ra cao tốc Mỹ Phước - Tân Vạn
- Điểm tham quan ĐẠi Nam
Các trò chơi thiếu nhi, vườn thú, biển Đại Nam (bác ở VT thì ko nên vào đây nữa ) kim điện

- Nếu bác đi theo cung này sẽ qua tất cả 3 trạm thu phí
bản đồ đường đi https://goo.gl/maps/ysFpd
PS: Chúc bác và gia đình có kỳ nghỉ vui vẻ

Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
Chuẩn , né QL1 ngã tư VT , ít phí . Chú ý tốc độ và đi làn giửa ở NG A Quốc . Đại nhân cứ cổng chính QL 13 mà vào . Cầu HAn cầu 2 chiều , đi cầu cũ bên phải để rẽ phải vào BHNghia , cầu mới vượt trên cao phải quay đầu lại. Bãi đậu đi bộ vào gần mà . Vậy nhé . Mình cũng ở VT . Tiện off cafe nhé

Chỉnh sửa cuối:
  • Like