Tập Lái
10/2/20
6
2
0
31
[Hỏi] Em ở Q12 thì học B2 ở đâu ưu tín ạ?

Như tiêu để thì cho em hỏi ạ. Hiện tại e đang ở Q12 và làm ở Q3. Em muốn tìm chổ nào gần Q12 để học B2 ưu tín giá tương đối ổn chút ạ.

Em tìm thì thấy có trường CĐ GTVT TW3 ở Lê Thị Riêng - Q12. Ai học trường này rồi thì cho em ý kiến hoặc giới thiệu e trường khác gần khu vực đó ak.

Em cảm ơn

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/8/19
11
3
3
38
tphcm
Mình cũng vậy, mới lấy bằng xong, chạy Đại Nam vòng qua Biên Hòa chơi luôn.
Học ổn, học phí rõ ràng, xe chip mình tự thuê, không có trong học phí, thầy dạy cũng dễ hiểu mà

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Q12 thì trường Cao đẳng giao thông vận tải TPHCM số 8 nguyễn ảnh thủ dạy cũng ổn. Lên thẳng phòng đào tạo đăng ký, đóng 50% học phí chờ xếp lớp, sát ngày thi sát hạch đóng 50% còn lại.
Trường này mỗi thầy ôm một hoặc vài xe riêng để dạy, trước ngày khai giảng tranh thủ sắp xếp 1-2 bữa 7h00 lên ngồi ngoài ghế đá sân trường sẽ gặp mấy thầy và nhóm học khóa trước tập trung ở đó, hỏi mấy nhóm người đang học coi ông thầy dạy họ OK không và dạy bằng xe gì rồi đến ngày khai giảng đăng ký học ông thầy đó.
Thấy ông nào dạy bằng xe Lifan cùi bắp thì né ra, chọn thầy nào dạy bằng Vios hay Gentra mà xe còn ngon tý.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Giờ này chắc anh chủ đã lấy bằng B2.

Em ở quận 6, hồi xưa chạy lên Q12 học. Trường đó là đúng rồi anh, ngon-bổ-rẽ!

Học xong, nhóm em thuê 1 chiếc xe, rủ thầy đi "phượt" 1 vòng miền Tây trong ngày. Về mua xe chạy luôn đến giờ, cũng 10 năm.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Giờ này chắc anh chủ đã lấy bằng B2.

Em ở quận 6, hồi xưa chạy lên Q12 học. Trường đó là đúng rồi anh, ngon-bổ-rẽ!

Học xong, nhóm em thuê 1 chiếc xe, rủ thầy đi "phượt" 1 vòng miền Tây trong ngày. Về mua xe chạy luôn đến giờ, cũng 10 năm.
E học ở Long An mà có gói thực hành xe ngoài đường về Vĩnh Long, Tây Ninh đủ hết, nói chung ko tốn 1 Xu tiền ngoài

• Wow
Reactions: badmonkey