Tập Lái
25/7/16
11
7
3
38
Hỏi garage nào ở biên hoà chuyên thay tấm cao su để chống mùi cho xe Ford

*Ảnh minh họa

Tình hình là quân đoàn ford trong họ hàng thân quen nhà em đều bị bệnh "hôi nách" kinh niên. Tìm hiểu thì một số anh em nói bị do tấm cao su cách khoang máy và nội thất bị lão hoá.

Cho em hỏi anh em nào làm cái này rồi ở TP.HCM hoặc Biên Hoà càng tốt cho em xin cái địa chỉ + chi phí để em mang con Ford Everest Titan đen hôi nhà em đi làm cái ah.
Cảm ơn anh em đã đọc và hỗ trợ trước ah.

Last edited by a moderator:
Tình hình là quân đoàn ford trong họ hàng thân quen nhà e đều bị bệnh hôi nách kinh niên. Tìm hiểu thì một số ae nói bị do tấm cao su cách khoang máy và nội thất bị lão hoá.
Cho e hỏi ae nào làm cái này rồi ở tp hcm hoặc biên hoà càng tốt cho e xin cái địa chỉ + chi phí để e mang con ford everest titan đen hôi nhà e đi làm cái ah.
Cảm ơn ae đã đọc và hỗ trợ trước ah.
Bên em xử lý bằng cách này. Bác tham khảo ở đây nha.

Cách xử lý mùi hôi trên Ford Ranger

Bên Biên Hoà thì bác ghé đây:
Z1 Auto Center Biên Hoà
546 Trần Quốc Toản, An Bình, Thành phố Biên Hòa, Đồng Nai
096 202 59 39

Còn ở TP HCM, Q12 thì bác ghé đây:
Trung Tâm Chăm Sóc - Bảo Dưỡng - Sửa Chữa Ô Tô Z1
580 Lê Văn Khương, Thới An, Quận 12, Thành phố Hồ Chí Minh
098 419 62 46
Thanks bác!

27/12/18
664
14.295
93
Bên em xử lý bằng cách này. Bác tham khảo ở đây nha.

Cách xử lý mùi hôi trên Ford Ranger

Bên Biên Hoà thì bác ghé đây:
Z1 Auto Center Biên Hoà
546 Trần Quốc Toản, An Bình, Thành phố Biên Hòa, Đồng Nai
096 202 59 39

Còn ở TP HCM, Q12 thì bác ghé đây:
Trung Tâm Chăm Sóc - Bảo Dưỡng - Sửa Chữa Ô Tô Z1
580 Lê Văn Khương, Thới An, Quận 12, Thành phố Hồ Chí Minh
098 419 62 46
Thanks bác!
cho e gửi lời thăm ô Tuấn mắt kiếng nhaaaaaaaaaaaaaa

• Like
Reactions: Z1 Auto Center
Tập Lái
22/5/20
15
7
3
42
Hóng... đúng là bệnh kinh niên. xe mới mua về 3-4 tháng là bị rồi

Hạng B2
29/4/17
110
44
28
43
Đây là bệnh kinh niên của Ford. Muốn dứt nó phải bung taplo luôn. Bên em đã làm rất nhiều xe cho hội ranger. Bác lên HCM ghé 173 thống nhất, tân thành tân phú em dứt nó trong ngày, kèm vệ sinh dàn lạnh luôn. 0932748837

Hạng D
24/2/08
1.766
2.322
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
Chạy Ford khổ nhỉ, được cái tiếng thôi chứ tới lúc phải khui tè le tét lét ra độ chế để khắc phục cái bệnh tào lao không đáng có, chưa kể độc hại ảnh hưởng sức khỏe nữa. Công nhận dân chạy Ford dũng cảm khi sẵn sàng mua cái xe đầy lỗi.

• Like
Reactions: huycar
Hạng B2
14/9/07
118
32
28
Chạy Ford khổ nhỉ, được cái tiếng thôi chứ tới lúc phải khui tè le tét lét ra độ chế để khắc phục cái bệnh tào lao không đáng có, chưa kể độc hại ảnh hưởng sức khỏe nữa. Công nhận dân chạy Ford dũng cảm khi sẵn sàng mua cái xe đầy lỗi.
Có cần phải chê bai thiếu tính xây dựng vậy ko, toàn những thành phần ko não.

Hạng C
24/8/13
526
760
93
Vũng Tàu
con Ranger này tính ra hiện giờ là ít cải tiến nhất, chưa kể thiết kế cả 5 năm nay rồi không khác một cái gì, trong khi bán tải Nhật nâng cấp liên tục về cả thiết kế lẫn công nghệ. Đi Ranger rồi mới thấy cái cảnh vừa mua xe mới về đã phải đi sửa xe, chán chả buồn nói