Tập Lái
7/2/18
30
33
18
Em chào các bác,
Hiện tại em đang dự tính mua nhà tầm 3 tỉ, tính mua khu Q8 giáp Q6 mà kiếm không được nên về GV kiếm, hôm nay em có xem căn 4x12 nở hậu có cái cửa sau nhỏ nhỏ ra hẻm phía sau luôn, nhà 2 xẹt (hẻm vào vừa vặn 1 chiếc 3 gác) ngay Quang Trung P10, nhà 1 lầu đúc thật, sổ hồng 2010, chủ nhà đòi 2tỉ850.

Cơ bản là em không rành giá cả nên không biết vậy là giá vừa đủ hay là cao. Các bác là cao nhân có thể cho em xin chút ý kiến đánh giá ah.

Em cám ơn rất nhiều.

Hạng B2
10/10/13
154
878
93
P.10 GV đoạn nào bác, đi từ ngã 5 chuồng chó qua khỏi UB Quận chưa, nếu chưa thì chắc vướng đường bay nên không xây cao được và hơi ồn. Hẻm chỗ bác đang xem từ MT Quang Trung vô sâu không

• Like
Reactions: hien.nd
Tập Lái
7/2/18
30
33
18
P.10 GV đoạn nào bác, đi từ ngã 5 chuồng chó qua khỏi UB Quận chưa, nếu chưa thì chắc vướng đường bay nên không xây cao được và hơi ồn. Hẻm chỗ bác đang xem từ MT Quang Trung vô sâu không
đối diện thiên hòa bác ơi, chưa qua UB quận bác ah, hình như là ko được xây cao quá, máy bay ngay trên đầu. Từ MT Quang trung vô 100m - 150m bác ah. Bác cho em xin cái đánh giá với

Hạng B2
10/10/13
154
878
93
đối diện thiên hòa bác ơi, chưa qua UB quận bác ah, hình như là ko được xây cao quá, máy bay ngay trên đầu. Từ MT Quang trung vô 100m - 150m bác ah. Bác cho em xin cái đánh giá với
Trừ phần xây dựng ra thì giá đất họ rao bán khoảng 50tr/m, nếu hẻm thẳng đẹp thì rẻ bác. Bác ghé UB phường xem quy hoạch thử, hẻm đối diện Thiên Hoà mà cách MT đến 100-150m có khi ngay vành đai sân bay rồi

Tập Lái
7/2/18
30
33
18
Trừ phần xây dựng ra thì giá đất họ rao bán khoảng 50tr/m, nếu hẻm thẳng đẹp thì rẻ bác. Bác ghé UB phường xem quy hoạch thử, hẻm đối diện Thiên Hoà mà cách MT đến 100-150m có khi ngay vành đai sân bay rồi
Khả năng chắc vành đai sân bay quá bác ah, nhà quanh đó em thấy toàn 1 lầu thôi. Hẻm không thẳng lắm bác ah, 2 xe máy vừa tránh nhau. Như vậy rẻ ah bác? Em cám ơn bác

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
3 tỏi hẻm xe máy thì tìm nhà 40m2 P1 hơn chứ nhỉ, gần trung tâm hơn nhiều phuờng Bình Thạnh, Tân Bình

• Like
Hạng B2
10/10/13
154
878
93
Khả năng chắc vành đai sân bay quá bác ah, nhà quanh đó em thấy toàn 1 lầu thôi. Hẻm không thẳng lắm bác ah, 2 xe máy vừa tránh nhau. Như vậy rẻ ah bác? Em cám ơn bác
Hẻm bị lộ giới nhiều không bác, nếu hẻm loanh quanh quá mà lại vô sâu vậy thì có khi giá còn thương lượng thêm được. Bác ghé phường hỏi quy hoạch đi, xem có bị giải toả hay lộ giới hẻm thế nào, nếu lộ giới một vài mét vuông thì giá chấp nhận được chứ nhiều hơn thì tách riêng mà tính: khoảng 50tr/m cho phần không bị lộ giới, phần bị lộ giới thì tuỳ, sao cho phù hợp hai bên thôi.

• Like
Hạng B2
22/9/13
237
2.762
93
Mấy hẻm nhỏ phải để ý xem lộ giới mới xem thế nào bác ạ.

• Like
Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40

Đối diện thì hẻm sẽ...lằn ngoàng như mê cung ấy. Và ngay đây đứng trước cửa sẽ thấy bánh...xe máy bay luôn.

Xây trệt 2 lầu, chuồng cu ok :)

• Like