Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
Chào các bác,

Chả là em còn chưa đầy 2 tuần nữa là thi B2 tại trường An ninh nhân dân ở Thủ đức chỗ Suối tiên, cũng đang run sốt vó.

Em đang học lý thuyết bằng apps trên iOS, vì em quyết chiến học lý thuyết chứ ko lo lý thuyết vì sau này còn biết luật mà đi với lại tránh xxx nên ngày nào cũng mang ra mò mẫm.

Các apps em down về học hầu hết là chưa cập nhật luật mới áp dụng vào tháng 11/2016. Ví dụ như câu hỏi : Cấm rẽ trái thì vẫn được quay đầu, luật cũ là cấm quay đầu....

Vì thế nên em mạn phép hỏi các bác đã thi lý thuyết rồi, nếu đã thi ở trường An ninh nhân dân thì càng tốt về kinh nghiệm học lý thuyết :

1. đề thi lý thuyết trong bài thi đã áp dụng luật mới vào chưa ạ? nếu áp dụng rồi thì cần chú ý câu nào đã thay đổi so với luật cũ?
2. các bác ôn hay học apps cho iOS nào để đạt kết quả tốt nhất ạ?

Chân thành cảm ơn các bác !

Hạng B1
15/2/17
66
51
18
mình mới thi hồi tháng 12/2016, nghe thầy bên mình nói thì vẫn thi theo lý thuyết cũ vì hệ thống ngân hàng đề thi trên Sở chưa cập nhật kịp. Muốn chắc ăn thì bạn gọi lên trung tâm hoặc hỏi thầy dạy lý thuyết

• Like
Reactions: mr.cop
Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
Em mới thi ngày 20/02, vẫn dùng luật cũ ạ.
Thanks bác nhiều ! vậy là yên tâm học !
mình mới thi hồi tháng 12/2016, nghe thầy bên mình nói thì vẫn thi theo lý thuyết cũ vì hệ thống ngân hàng đề thi trên Sở chưa cập nhật kịp. Muốn chắc ăn thì bạn gọi lên trung tâm hoặc hỏi thầy dạy lý thuyết

bên em ko có dạy lý thuyết bác ạ, thầy thực hành kêu về tự học, cũng chẳng có sách vở gì, tự mò luôn ạ ! tới ngày thi là lên thi thôi !

Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
Em mới tải được phần mềm thi thử lý thuyết, thấy đề là năm 2013.

Bác nào đã thi lý thuyết ở trường ANND thì xem hình bên dưới giúp em xem có giống như thi thật ngoài thực tế ko ạ?

Nếu phải thi như phần mềm trong hình thì hơi khó đánh dấu vì dễ bị lộn câu dù biết câu trả lời đúng. Cảm ơn các bác !

[Hỏi] Học và thi Lý Thuyết B2 !

Tập Lái
3/1/17
25
27
13
39
Mình mới thi hôm 18/2 thấy giống hình của bác đấy ,cứ bình tĩnh làm thì ok , hôm e thi tới gần 5h mới xong ,thủ tục hơi rườm rà . Chúc bác sớm có bằng

• Like
Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Hỏi vậy ko ăn thua. Hv nói sao chả đc kể cả thầy dạy !

Bây giờ làm vậy: mở ghi âm /ghi hình trên smartphone,nhét vô túi áo lòi cái cam ra, khi bước vô phòng thi, hỏi giám thị, rõ to để ghi âm đc. Sau đó cứ làm bài, nếu bấm ok xong mà câu nào bị chấm rớt vì mâu thuẫn với luật mới và lời giám thị thì lấy ra xài !

• Like
Hạng B2
4/5/16
160
124
58
TPHCM
Mình mới thi hôm 18/2 thấy giống hình của bác đấy ,cứ bình tĩnh làm thì ok , hôm e thi tới gần 5h mới xong ,thủ tục hơi rườm rà . Chúc bác sớm có bằng

Thanks bác, bữa giờ luyện đi luyện lại rồi mà vẫn sợ run quá quên hết thôi !

Thứ mấy bác thi thế ?

Sáng mai em thi nè bác, tối nay lên luyện sa hình lại cho chắc !