Hạng B1
18/10/14
51
333
53
40
Him Lam Riverside
Các bác cho e hỏi sáng nay e có đưa xe cho vợ tập lái. Sau một hồi tap lùi xe vô chuồng, đánh lái chết nhiều thì xe bị mất trợ lực lái, tay lái rất nặng.
Các bác cho e hỏi cách khắc phục, hay sáng mai phải đưa xe vô hãng sửa
Thanks các bác

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Đánh lái chết thì ảnh hưởng tới vỏ xe, thước lái với rotuyn thôi chứ ăn thua gì tới hệ thống trợ lực đâu, bác chủ tới hãng kiểm tra lại cho chắc

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Đánh lái chết nhiều trong 1 buổi cũng chả ăn thua đâu, e nghi nó có liên quan đến vấn đề khác. Bác nên mang vào háng ngay nhé

Hạng D
15/12/13
1.347
1.491
113
Các bác cho e hỏi sáng nay e có đưa xe cho vợ tập lái. Sau một hồi tap lùi xe vô chuồng, đánh lái chết nhiều thì xe bị mất trợ lực lái, tay lái rất nặng.
Các bác cho e hỏi cách khắc phục, hay sáng mai phải đưa xe vô hãng sửa
Thanks các bác
City trợ lực điện, nên đánh lái chết nhiều và để lái chết thời gian lâu có thể làm quá tải : Bác tắt máy 1 lúc rồi khởi động lại coi trợ lực có phục hồi không? Nếu không thì kiểm tra cầu chì, nếu tất cả đều không được thì đến hãng thôi .... Xe bác chủ còn bảo hành mà he.

Hạng C
30/5/13
696
8.924
93
Cái này chả liên quan gì tới bảo hành đâu. Em không biết vì sao lại như vậy như khi em đem xe chở bà xã tập cũng bị vậy nên cho bả tập vào chuồng một lúc thì cho tập chạy đường dài một chút là cải thiện được. Mất trợ lực chủ yếu do đánh lái chết liên tục trong thời gian dài.