Hạng D
8/5/16
2.226
5.955
113
Như tiêu đề, ace đã đi PKL qua Cam-Lào xin chia sẻ kinh nghiệm.
Tự đi có được không? Qua khẩu cần gì, có khó khăn gì không?
Xin cảm ơn!

Hỏi kinh nghiệm phượt Cam - Lào bằng PKL
*Ảnh minh họa Báo Thanh Niên

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: lengoc84
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.565
11.783
113
HCM
Như tiêu đề, ace đã đi PKL qua Cam-Lào xin chia sẻ kinh nghiệm.
Tự đi có được không? Qua khẩu cần gì, có khó khăn gì không?
Xin cảm ơn!

View attachment 2858474*Ảnh minh họa Báo Thanh Niên
Khó nếu đi tự túc nha anh. VN qua Cam đã khó, từ Cam qua Lào còn khó hơn.

Nếu anh đi xe máy thông thường như Exciter, Winner thì VN qua Cam sẽ dễ dàng ngao du hơn. Các đoàn PKL gần đây qua Cam đều đi dạng Caravan có dẫn đoàn.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Xe gắn máy Future đi xuyên Đông Dương được không bác? Đi qua cửa khẩu mà mang theo xe gắn máy có phức tạp giấy tờ gì không bác?

Hạng D
15/11/13
3.843
4.665
113
Xe gắn máy Future đi xuyên Đông Dương được không bác? Đi qua cửa khẩu mà mang theo xe gắn máy có phức tạp giấy tờ gì không bác?
Đi xe nhỏ thì cứ việc đi qua thôi, nhớ gửi tí cafe ở 2 đầu rồi qua

• Like
Reactions: LACDA
Hạng D
8/5/16
2.226
5.955
113

Nếu anh đi xe máy thông thường như Exciter, Winner thì VN qua Cam sẽ dễ dàng ngao du hơn. Các đoàn PKL gần đây qua Cam đều đi dạng Caravan có dẫn đoàn.
Cám ơn ttin của Mod. Chắc phải bỏ ý định qua khẩu Cam rồi . Vì Cam thực ra ai cũng đi rồi và dễ đi (ko tính đi bằng pkl), nên chăng đi Lào ko thôi? Xin mn cho ý kiến.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.565
11.783
113
HCM
Cám ơn ttin của Mod. Chắc phải bỏ ý định qua khẩu Cam rồi . Vì Cam thực ra ai cũng đi rồi và dễ đi (ko tính đi bằng pkl), nên chăng đi Lào ko thôi? Xin mn cho ý kiến.
Lào đi khẩu Bờ Y, Kontum qua Attapeu.

Lào dạng đi cho biết vì vắng và thưa dân. Nếu không nói là rất buồn nếu so với Cam, Thái.

Cá nhân mình vẫn thích đi Cam hơn, không đi trung tâm Phnom Penh, Siem Riep thì đi các tỉnh rìa rìa, miền quê như Kampong Cham, Stung Treng, Battam Bang,... để khám phá.

Hạng D
25/10/07
1.316
6.164
113

Anh có thể nói sơ qua về vấn đề Khó được không?

Cảm ơn anh!