Hạng B1
28/5/15
63
30
18
48
Các bác đã sơn lại mâm cho hỏi, em thấy sơn lại mâm trông rất đẹp nhưng không biết kéo dài được bao lâu và có đáng để sơn lại không các bác? vì lớp sơn rin qua vài năm trông vẫn rất tốt, dĩ nhiên ngoại trừ các chổ bị trầy xước nhìn rất kinh :).

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Hiện nay độ mâm hoặc sơn thay đổi lại màu mâm xe đang là mốt, để mâm zin bình thường thì nó ko tạo đc vẻ cá tính chiếc xe mà chủ xe muốn thể hiện, hơn nữa chi phí sơn lại mâm xe cũng khá rẻ, chỉ với hơn một triệu là đã được thoả mãn theo ý thích rồi, còn về độ bền thì nếu sơn đúng theo kỹ thuật thì lớp sơn mới cũng bền như sơn zin chứ ko dễ bị bong tróc đâu ạ.

Hạng B1
28/5/15
63
30
18
48
Cảm ơn các bác.
Nói thêm, về cá tính thì em thích thể hiện cá tính nguyên cả chiếc xe ah :)

• Like
Reactions: auto751
Hạng D
18/6/13
1.489
1.053
113
Giờ e bit bac @auto75 là sales Z1. Nhưng bảo hành 5 năm đáng làm đó bác chủ

• Like
Tập Lái
7/5/11
20
3
3
em cũng đang hóng vụ này! bác nào đã làm chia sẻ thêm tý đi ạh!

Hạng C
21/6/15
987
797
93
63
Đây là một chiếc xe sau khi đc sơn lại mâm.

một chiếc xe nguyên bản với màu trắng thông thường thì nhìn khá đơn điệu. Không nói lên được sự cá tính của chủ nhân chiếc xe. Cần có một chút sáng tạo một chút thay đổi để mang lại diện mạo mới cho xe.

Sơn lại la-zăng nhìn xe mạnh mẽ hơn

Một chiếc xe độ, la-zăng luôn là bộ phận được dân độ xe ô tô quan tâm đầu tiên, mặt khác, độ la-zăng là một cách đơn giản nhất giúp chiếc xe tạo nên một phong cách mới. Nhưng thay vì phải bỏ khá nhiều tiền để thay bộ la-zăng mới và vỏ xe mới thì chủ nhân của chiếc xe này quyết định sơn đổi màu, việc làm đơn giản, chi phí thấp nhưng rất đẹp phù hợp.

Xe sau khi hoàn thiện

sơn mãi một màu đơn điệu quá ,bác chủ phối màu thêm cùng một mâm cho nó sinh động hơn đi

• Like
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
sơn mãi một màu đơn điệu quá ,bác chủ phối màu thêm cùng một mâm cho nó sinh động hơn đi
Tuỳ theo nhu cầu và sở thích của bác chủ xe thôi ạ, cũng có thể phối được nhiều màu nhưng thời gian làm mất 2 ngày nên ít ai làm bác.
Có bác thì thích làm kiểu cách biệt như vầy.

Hỏi kinh nghiệm sơn mâm ô tô

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kiaduoicut123