Chào Các Bác , có bác nào kinh doanh online hay bán cửa hàng nhưng hay gửi hàng đi tỉnh k ạ
Em làm telesale bán hàng cho cửa hàng quần áo thể thao Dũng Sport . Trước bên đó có người quản lý việc gửi hàng COD đi các tỉnh mà nay người đó nghỉ làm rồi ,
e được sếp bổ nhiệm lên thay thế , sếp bên đó đang dùng bên viettel nhưng bên đó cước cao quá , sếp giao cho e nhiệm vụ đi tham khảo các bên chuyển phát khác
để cân đối sử dụng , e tham khảo thì hiện có bên bưu điện và giao hàng nhanh là có vẻ khả qua mà chưa biết chất lượng ra sao . Mẹ nào đã từng dùng hay biết về 2
bên này xin cho e ý kiến ạ , Em cảm ơn .

Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Mình đã từng dùng qua nhiều hàng CPN rồi, mình có 1 số góp ý cho bạn:
1/ Nếu dùng để chuyển đồ không thu tiền (khách hàng đã chuyển tiền trước hoặc ko cần COD) thì nên dùng viettel post vừa nhanh và rẻ
2/ Nếu cần COD số tiền lớn nên dùng GHTK vì bên đó ko phụ thu thêm phí thu tiền COD chứ còn các hãng khác hay thu thêm phí thu hộ lắm
3/ Bên bưu điện đã từng dùng qua nhưng bên đó dịch vụ và thái độ nhân viên giao hàng ko đc tốt cho lắm nên mình ko dùng luôn
Đây là 1 số kinh nghiệm của mình sau 1 thời gian trải nghiệm dịch vụ của 1 số hàng giao hàng