Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Tình hình là xe em đến 04/2010 là hết BH của PJICO . Xe thì chẳng bị vấn đề gì cả , vì cái gì cần thay em đã thay rồi , đi cho sướng chứ chờ ông BH rách việc quá . Chỉ có mỗi vấn đề muôn thuở là xe máy quẹt làm 4 phía trầy mỗi chỗ 1 chút
Em có trao đổi sơ với bác Nước hoa , bác ấy bảo cứ gọi cho nó rồi mang qua EA sơn nguyên con luôn , cửa trầy chút xíu cũng sơn nguyên cánh , body trầy sơn nguyên con
Em cũng đã gọi cho PJICO Bến Thành , nó hẹn sáng T2 lên làm giấy tờ rồi "qua gara luôn"

Nay em xin hỏi 1 số bác có kinh nghiệm vụ này để cho em đỡ bị bắt chẹt :

1 - Xe em bị quẹt , trầy những chỗ chút xíu 2 bên hông . 2 bên cản trước thì trầy nhiều hơn vì hay bị tạt đầu . Miếng nhựa bên tay phải cũng hơi vênh ra 1 chút vì có 1 lần em leo lề bị cạ . Như vậy PJICO nó có chịu cho em tút lại xe ko ? nó có chấp nhận thanh toán nếu em làm ở EA ko ?

2 - theo các bác thì body bị trầy nho nhỏ có nên sơn nguyên con ko ? nguyên con thì "mất zin" còn sơn dặm vá thì chỗ mới chỗ cũ ( lời bác Nước hoa )

3 - Bảo hiểm nó có đồng ý cho mình cái option "mang vào hãng test rồi hư cái gì thì sửa cái đó" khong các bác nhỉ ?

4 - Hom trước em vừa thay cặp phuộc trước khoảng 10m . Bây giờ em có nên nói với thằng hợp đồng ghi vào rồi em với nó chia đôi khoản đó ko ? BH nó thanh toán trực tiếp với EA roi cầm bill về hãng hay là nó trả tiền cho mình thanh toán

5 - các bác còn chiêu gì hay ko ?

Mong dc các bác tư vấn vì sáng t2 em lên PJICO làm việc
Cảm ơn các bác

PM6 confirmed
Hạng D
9/10/07
1.016
18
38
Ho Chi Minh
Bác có quen bên PJICO ko, nếu quen thì dễ rồi, làm tất :D

Đùa bác thôi, chứ theo em nghỉ, mất cái vết nho nhỏ , nếu ở cánh cửa thì bác "kiếm cớ" làm phát  cho nó to ra, ko thôi BH kêu nhẹ quá, để làm sau đi anh :D

Hạng B1
18/11/09
91
1
8
1/ tuỳ vào gói bảo hiểm bác mua, nếu là bảo hiểm 2 chiều thân vỏ thì tất nhiên là phải được, em nghĩ là bác yêu cầu vào EA cũng được
2/ Em thì toàn đợi nó trầy cả xe rồi mới đi làm nên hầu như toàn là sơn nguyên con cả, cái này ko tư vấn được :)
3/ Không bác ah
4/ Hình như là không được, bác cứ call thẳng cho ông nào bảo hiểm bên bác hỏi xem.
5/ Em thường dồn toàn bộ chỗ trầy xước trong cả năm rồi đi làm 1 lần, bảo hiểm thường thường không thanh toán ngay mà bảo em cứ ứng trước, rồi sẽ thanh toán lại... Sau đó thì lóc cóc suốt ngày gọi điện thoại hối nó thanh toán :oops:
6/ Bác có bảo hiểm mất cắp bộ phận thì tranh thủ thấy cái nào cũ thì tháo ra cất để dành, lắp hàng mới cho sướng
gạt nước chẳng hạn

• Like
Reactions: 01632819150
Hạng D
24/11/05
3.337
64
48
www.linhperfume.com
linhperfume.com
E thì chưa bảo hiểm bên PJICO nên k bít. Bên Liberty thì thế này, e phone tổng đài báo xe bị trầy trước sau, trái phải ..... sau mang xe vào EA. Nhân viên bên EA sẽ chụp hình và đưa 1 số giấy tờ để điền tên vào và fax báo giá qua cho BH.

Rùi khi BH okie thì EA fone e kêu đem xe vào, xong thì ghé lấy ra, không phải trả tiền trước nha.

Cũng có lúc e đi công tác nước ngoài, trước khi đi e fone dịch vụ đậu xe của EA. Rùi e chạy xe ra sân bay, có 1 nhân viên bên EA đợi sẵn, e giao xe. Nhân viên EA mang xe về làm BH, rùi khi e về thì họ mang xe ra sân bay chờ sẵn. Rất khoẻ và hoàn toàn miễn phí.

Theo e những vết trầy nhỏ, phải làm nó to ra tí, và có vài vết ở xa nhau tí, là sơn nguyên con ngay.

• Like
Reactions: 01632819150
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
- Em chẳng quen ai bên PJICO cả , hôm trước gọi lên PJICO Bến Thành thì gặp chú Mạnh gì đó tư vấn và kêu T2 len cty . Có ai quen thanh niên Mạnh này thì gt em với . Vả lại em không để làm sau đâu , vì đầu tháng 4 là hết hạn rồi

Chính vì ko đợi dc nên bác Linh khuyên em cào thêm xe cho xước thêm để dc sơn nguyên con . Mà em thì ko nỡ xuống tay , các bác có cao kiến gi ko ?

- Hình như PJICO của em ko có bảo hiểm bộ phận , nhưng ngoài gạt nước chắc em cũng ko cần thay gì . Mà gạt nước Hella em thay cũng ko mắc lắm .
- Nó có chịu thay bố thắng hay thay lốp cho mình ko các bác nhỉ ? Phanh tay của em bây giờ phải kéo hết cỡ lên thì mới phanh dc , hình như vậy là mòn lắm roi đúng ko ta

Cảm ơn các bác đã quan tâm tư vấn .
Bác nào còn cao kiến gì thì bổ sung thêm cho em nhé

Hạng B1
18/11/09
91
1
8
PJICO em ko biết thế nào, chứ bên bảo việt là không cho thay đâu bác, mà em nghĩ mấy cái đó thuộc về phần khấu hao nên không được thay đâu. Mà hình như khi nào thắng phải thay thì trong xe sẽ báo đèn check engine ngay ấy mà, không không đi thay làm gì?

PIT confirmed
Hạng D
17/2/08
1.005
32
48
NhaTrang
Lustigbee nói:
- Em chẳng quen ai bên PJICO cả , hôm trước gọi lên PJICO Bến Thành thì gặp chú Mạnh gì đó tư vấn và kêu T2 len cty . Có ai quen thanh niên Mạnh này thì gt em với . Vả lại em không để làm sau đâu , vì đầu tháng 4 là hết hạn rồi

Chính vì ko đợi dc nên bác Linh khuyên em cào thêm xe cho xước thêm để dc sơn nguyên con . Mà em thì ko nỡ xuống tay , các bác có cao kiến gi ko ?
==> e mới uống 2 chai Coca xong,còn dư ra 2 cái nắp ken nè.....bác cố gắng lội qua đây,e " vô tình " xước giùm cho bác....hehe.

Tập Lái
5/1/10
7
0
3
TPHCM
sắp hết haqnj thì bác mau mau làm đi hết hạn thì là không làm được đâu, mình có quen chi hocap bên công ty bh Svic cảu tập doàn than làm tốt lắm, va vẹt nhỏ hay lớn già cũng bồi thường hết,xe mình vằu bị veth trầy cản trước mới được nhân viên đưa vào hảng sửa chữa rồi mình muốn thanh toán thì thanh toán sau đó bh trả tiền lại ,khôgn thì bh se thanh toán sau. Bên svic mỗi phồng có một giám định nên lúc nào cũng thả lỏng cho mình hết. Khi nào bác hết bác goi pdford làm bảo hiểm cho : 0903385977 bác ấy tên là Phi Điểu.
Chúc bác lái xe an toàn