Tập Lái
23/11/20
2
1
1
38
Mình đang có kế hoachj đi chuyến SG-Bạc Liêu, nhờ các bác chỉ giùm nhưng lưu ý khi đi tuyến này như: Đường đi tốt nhất; các điểm đen trên tuyến, các chú XXX; nhưng địa điểm ghé dừng chân lý tưởng ăn uống, cafe,....
Mình tài mới mong các bác chỉ giùm ạ.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình đi cách đây khoảng 3 tháng, đi QL1A bình thường nhe anh. Tới tt Ngã Bảy thì cứ theo QL1A mà đi, nghe nói đường Quản Lộ-Phụng Hiệp xấu lắm nên mình ko dám đi đường đó. Về Sóc Trăng đường nhỏ hẹp nên chạy ko nhanh được. Tới Cần Thơ thì ghé vô ăn uống nghỉ ngơi xong đi tiếp. Đường xuống Bạc Liêu cũng nhỏ nên chạy từ từ thôi nhe anh. Về dưới đó đi ăn bánh xèo A Mật cũng nỏi tiếng đó.

Tập Lái
23/11/20
2
1
1
38
Mình đi cách đây khoảng 3 tháng, đi QL1A bình thường nhe anh. Tới tt Ngã Bảy thì cứ theo QL1A mà đi, nghe nói đường Quản Lộ-Phụng Hiệp xấu lắm nên mình ko dám đi đường đó. Về Sóc Trăng đường nhỏ hẹp nên chạy ko nhanh được. Tới Cần Thơ thì ghé vô ăn uống nghỉ ngơi xong đi tiếp. Đường xuống Bạc Liêu cũng nhỏ nên chạy từ từ thôi nhe anh. Về dưới đó đi ăn bánh xèo A Mật cũng nỏi tiếng đó.
Cảm ơn Bạn nhiều!

• Like
Reactions: Marygold
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Mình đang có kế hoachj đi chuyến SG-Bạc Liêu, nhờ các bác chỉ giùm nhưng lưu ý khi đi tuyến này như: Đường đi tốt nhất; các điểm đen trên tuyến, các chú XXX; nhưng địa điểm ghé dừng chân lý tưởng ăn uống, cafe,....
Mình tài mới mong các bác chỉ giùm ạ.
Cao tốc Trung Lương, rẽ QL1A thẳng tiến đến Bạc Liêu, 5h30 phút chạy xe.

Sáng 5h30 xuất phát, hết cao tốc Trung Lương ghé ăn sáng (Hủ tiếu Mỹ Tho), cà phê.

Đạp hơi nữa đến cầu Cần Thơ ghé nghỉ ngơi, làm nhát nữa đến Bạc Liêu đúng giờ cơm trưa.

Không có điểm đen, cứ đúng biển báo thôi, đường rất dễ đi. Quán xá trên đường đừng câu nệ quá làm gì, chỗ nào thấy xe đông thì ghé.

Ăn sáng ở Trạm Dừng Chân Stop And Go
Quốc Lộ 1A, Ấp Hoà, Nhị Bình, Châu Thành, Tiền Giang, NA, Châu Thành, Tiền Giang

14/6/17
879
424
63
Xin chào các bác, em nghe nói đường QL-PH giờ đã làm xong và đi sedan rất ok. Các bác nào đã đi và chạy thì cho em biết và nhận xét với nhé. tính cuối tháng 3 này e đi cha Diệp và xuống Cà Mau 1 chuyến bằng sedan.
tks các bác