Tập Lái
22/9/07
36
0
0
Chào các bác, em muốn các bác tư vấn kinh nghiệm đi vào chỗ parking tại những nơi có nhiều tầng như các khách sạn thì kỹ thuật đi như thế nào, vì thông thường các đường lên đều vòng xoáy trôn ốc cảm giác rất khó đi? Em trình độ cũng còn non nên muốn các bác cao thủ chỉ giáo kỹ càng. Thanks you very much.

Hạng B2
RE: Hỏi kỹ thuật lái xe MT lên chỗ parking trên cao.

Lên xuống đều đi số nhỏ, luôn ôm sát bên trái, sẵn sàng thắng tay, chú ý pha-cốt và các gương cầu lồi. Hết.

Tập Lái
30/7/07
8
1
0
HCM

Em thì cũng trình độ tập lái như bác. Theo bác tài già của em nói thì cứ đi lên bằng số 1 (+đi xuống bằng số 1) và không nên đánh tay lái quá nhanh, gắt.

Trích đoạn: c_u_m_a_m

Lên xuống đều đi số nhỏ, luôn ôm sát bên trái, sẵn sàng thắng tay, chú ý pha-cốt và các gương cầu lồi. Hết.

Em nghĩ nếu là khách sạn thì chắc làm đường lên và đường xuống riêng nhau chứ bác. vậy có cần pha - cốt không? Hay chỉ cần chú ý gương cầu là ok? Hồi trước khi học lái, thầy em bảo về nguyên tắc của lên xuống dốc là lên dốc số nào xuống dốc cũng số đó. Bác bảo cứ để hoài số 1 có hợp lý không? Về ôm cua hình chữ S thì khi học lái, thầy em cũng dạy rất kỹ là doạn nào thì ôm sát bên mép trái, đoạn nào lấy sát mép phải. Giờ bác nói luôn ôm sát bên trái em thấy chưa yên tâm. Bác xem lại em lăn tăn vậy có đúng không bác? Kính bác.