Hạng B2
16/8/13
330
644
93
Hỏi lại: Csgt có quyền chặn xe kiểm tra xe 2b đã đóng phí đường bộ?
Tình hình là vậy: hôm nay em đi công việc ở Huyện Đại Ngãi,ST. Em thấy CA huyện, kết hợp cùng CA xã lập chốt chặn xe gắn máy kiểm tra xem có đóng phí đường bộ chưa, nếu xe nào chưa thì bắt đóng liền tại chổ, còn xe nào đóng rồi thì k.tra những thứ khác. Nhìn rất bức xúc.
Em ko hiểu luật lắm, sao một hồi tra hỏi bác Gồ, em biết được 1 ít thông tin và hình như là có gì đó không ổn.
Vậy e xin hỏi cao nhân quí tánh ai biết xin trả lời dùm, tks!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/10/12
1.701
1.944
113
hóng. mỗi lần về quê là thấy bọn xxx bắt xe 2B thấy mà thương cho bà con.

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng D
18/2/10
3.128
2.888
113
Quyền thì em ko rõ có hay không, nhưng xử phạt thì chắc chắn là không vì làm gì có chế tài mà xử phạt !

Hạng C
7/4/13
866
625
93
Theo ngu ý của em, CA xã thổi vào xin nhan tấp lề. Tắt máy, hỏi a CA mình vi phạm điều gì không, nếu không có hỏi tiếp A có "chiên đề kiểm tra không a". Nếu có móc giấy tờ ra, nếu nó giữ giấy tờ hỏi phạt lỗi gì. Lỗi chưa đóng phí, vui lòng cho xin biên bản ghi rõ vi phạm điều nào khoản nào...... Không có đem tiền đóng bảo trì đường bộ. Nhớ hỏi thêm câu cho xin địa chỉ để chiều này lên làm việc với cấp trên anh.
Hết.:3dcuoi:

• Like
Reactions: infinity0 and CunQ2
Hạng B2
16/8/13
330
644
93
Em xin xác nhận lại là CA thị trấn nhé, hoàn toàn ko có CSGT, như hình e up lên, chỉ có mấy anh đó cầm ba trắc ra đường chặn xe bắt vào đóng phí. Đa phần là dân địa phương bị chặn.

Hạng C
7/4/13
866
625
93
Theo em biết chưa có chế tài về việc phạt này (chưa đóng phí bảo trì đường bộ), và nhiều địa phương chưa thu phí này nên có thể ta giải thích thêm là e hiện sống và làm việc ở địa phương và chưa thu phí nên không đóng phí, Khi nào đóng em chạy qua cho a xem. Nếu phạt thì ghi như trên.....

:3dquaytay: