Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
Sau khi lên Led Lumiled cho đèn pha thì loại ánh sáng trắng 6000 thì bị 1 vấn đề đó là khi đang đi pha chuyên qua cos anh sáng vàng nhin ko thấy zi 1 lúc sau mới thấy hời mờ mờ , cái này là do mắt đangq quen ở ánh sáng tráng chuyển qua vàng nên bị vậy
Cảm nhận Đèn pha gắn Led lumiled vẫn chưa đạt yêu cầu nên muốn lên bị - xenon cho pha , tham khảo thi có loại đèn chế sẵn mua về gắn vào thôi nhung quan trong là nhiều lúa

Hỏi - Lên Bi -Xenon cho Camry 2015 các bác cho ý kiến

@ApplePro.vn : Với xe bác, nếu đơn thuần chỉ muốn tăng sáng, không cần mẫu mà cầu kì thì việc thay bi zin bằng bi Audi Q5 tích hợp fa cos, bóng xenon Philips Germany 6000K là hợp lí nhất, đảm bảo về yêu cầu chiếu sáng, chi phí hợp lí. Còn nếu bác muốn thay đổi hẳn mẫu đèn luôn thì việc thay đèn là lựa chọn có thể tính đến, nhưng khi thay nguyên cụm đèn thì phát sinh chi phí cao hơn so với việc thay bi. Bộ đèn mới có thể dùng lại bóng xenon zin theo xe, như vậy thì vẫn là ánh sáng vàng 4.300k. Nếu bác muốn thay ánh sáng trắng thì phải đổi bóng 6000K. Như vậy chi phí thay bóng là như nhau cho cả 2 phương án, trong khi đó chi phí cho nguyên cụm đầu đèn lại ao hơn, gần như gấp đôi so với việc thay bi. Chỉ với yêu cầu tăng sáng thôi thì em nghĩ phương án thay bi zin của Audi Q5 2014 là hợp lí nhất.
- Bác có thể tham khảo thêm một số mẫu đầu đèn làm sẵn tại đây ạ.
http://xemayoto.vn/shop/index.php/v...L-BO-DAU-DEN-CAMRY-2015-KIEU-LAMBORGHINI-886/
http://xemayoto.vn/shop/index.php/v...015/FULL-BO-DAU-DEN-CAMRY-2015-KIEU-AUDI-888/
http://xemayoto.vn/shop/index.php/v...DAU-DEN-NGUYEN-BO-CAMRY-2015-MAU-MEC-MOI-914/
Thân

• Like
Reactions: Kimnguu
Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Sau khi lên Led Lumiled cho đèn pha thì loại ánh sáng trắng 6000 thì bị 1 vấn đề đó là khi đang đi pha chuyên qua cos anh sáng vàng nhin ko thấy zi 1 lúc sau mới thấy hời mờ mờ , cái này là do mắt đangq quen ở ánh sáng tráng chuyển qua vàng nên bị vậy
Cảm nhận Đèn pha gắn Led lumiled vẫn chưa đạt yêu cầu nên muốn lên bị - xenon cho pha , tham khảo thi có loại đèn chế sẵn mua về gắn vào thôi nhung quan trong là nhiều lúa

View attachment 333084 View attachment 333084 View attachment 333085
Em cũng đang đi bộ pha Lumileds nè bác, đúng là đá pha sáng, nhanh và đẹp nhưng lại không gom và xa. Tóm lại em cũng như bác không vừa lòng thì đúng hơn là hài lòng. Bác cứ thay cặp có bằng Bixenon ổn áp.
Bác thay cặp bixenon thì bán rẻ em cặp gương cầu Camry nhé hehe :D

• Like
Reactions: ngoctuyen85.
Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
có thể mai mà máu qua em đi làm cái đèn luôn , ngại mỗi phá zin em nó xót lắm , với bi q5 china thì ko biết khi nào xuống cấp và gắn thêm bixenon ko biết choá no có chụi nổi ko ?
Các bác có thể tư vấn giúp nên chơi bi xịn hay chơi bi q5 china , đèn xenon xin philip hay đèn xenon china .

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
có thể mai mà máu qua em đi làm cái đèn luôn , ngại mỗi phá zin em nó xót lắm , với bi q5 china thì ko biết khi nào xuống cấp và gắn thêm bixenon ko biết choá no có chụi nổi ko ?
Các bác có thể tư vấn giúp nên chơi bi xịn hay chơi bi q5 china , đèn xenon xin philip hay đèn xenon china .
Bác có đạn thì cứ bi infinity mà bụp, còn không thì cứ q5 tq mà chơi một đời ta ba đời nó nếu hàng q5 chuẩn có khi bác đổi xe rồi nó còn chưa hư, con camry cụ em đời 2009 bậy giờ mấy cái projector nó xuống òi xenon mà cũng hổng sáng.

• Like
Reactions: ihungthanh.auto02
Hạng D
Thực tế, xe đã có bi rồi thì chỉ cần thay bóng xenon vào là ok, chỉnh lại vị trí cho ánh sáng gom lại để ánh sáng chiếu ở vị trí tốt nhất, chạy xe an toàn.
Xe em là accent hb có bi rồi chỉ thay bóng xenon sáng hơn bóng cũ 200 lần. Chạy 1,5 năm rồi vẫn tốt. Làm ở Ngọc Tuyến Q7.
Có 1 chỗ khác là Khắc Trung cũng ở Q7 luôn.

Bác có thể l hệ làm cho xe bác có ánh sáng tốt nhất và chạy đêm an toàn.

Hạng D
các bác phải hiểu điều này. đèn độ nguyên bộ quan trọng của nó là chơi là chính. đẹp là chính. phong cách là chính. còn về độ sáng thì dĩ nhiên rồi. chỉ cần thay xenon dô là đc xem là đủ. đạt yêu cầu ISO =]]]. Nhưng nếu để được gọi là PERFECT thì thử 2 bi xem sao? Chíu 1 cái thì...Ui giời.... Đui luôn =]]]

Việc độ đèn có thể do ánh sáng yếu không đủ hỗ trợ cho người lái thì buột phải thay đổi cho ánh sáng tốt hơn, hoặc là do muốn xe đẹp, ánh sáng tốt hơn nên thay đổi nhiều ở đèn bộ hay độ đèn. Chữ không chỉ độ để ánh sáng chói loá khi mở gây nguy hiểm cho các xe đối diện, hoặc xe phía trước.
An toàn cho mình và mọi người luôn là tiêu chí đầu tiên của người cầm volang.

• Like
Reactions: trungi10
Bác ApplePro.vn đã làm đèn led fa bên em, chính em lắp và tư vấn rõ ràng cho bác, qua cách tiếp xúc và nói chuyện, hỏi han trong quá trình thi công thì hẳn bác cũng phần nào hiểu được tính và cách làm của em rồi. Một khi tư vấn cho bác là tư vấn rõ ràng, ưu và nhược điểm của từng loại, từ thay bi trên đèn zin đến thay nguyên cụm đèn. Cả 2 em đều có và làm được tất cho bác. Nhưng tùy vào yêu cầu sử dụng và mức chi của bác là bao nhiêu mà sẽ có phương án tư vấn khác nhau. Ví dụ :
- Nhu cầu của bác là đơn thuần tăng sáng hơn so với đèn zin, mức chi phí hợp lí, dùng hàng xịn, thì phương án thay bi zin bằng bi của Audi Q5 2013 hoặc 2014 là hợp lí. Nói về bi Audi Q5 thì đúng là hiện tại có rất nhiều loại hàng, thật giả lẫn lộn, chính vì lí do đó bác nên chọn 1 cơ sở có uy tín, làm ăn lâu năm trên diễn đàn, với trang thiết bị đầy đủ để phục vụ thi công. Vì như mọi người biết, để sống và tồn tại trên diễn đàn này hay mạng xã hội... hiện nay thì uy tín phải được xem trọng và là kim chỉ nam cho mọi hoạt động kinh doanh. Vì chỉ với 1 sai lầm nhỏ như " treo đầu dê bán thịt chó " thì rất khó tồn tại với búa rìu trên đây. Đó là nói về uy tín và lương tâm của người làm kinh doanh. Còn việc bi tháo xe ở đâu nhiều để lắp, thì câu trả lời không phải là đèn của Audi Q5 ở VN, mà hàng em dùng để lắp là hàng do em nhập về. Nếu bác muốn tận mất chứng kiến đập đèn lấy bi luôn thì cũng có đèn để mổ trước mắt luôn ạ. Nếu việc đập đèn Audi Q5 ra để lấy bi ra độ mà vẫn còn nghi ngờ hàng xịn hay dỏm nữa thì em xin thua, hết cách luôn rồi.
- Còn nếu nhu cầu của bác là tăng sáng, chất lượng bi ko quan trọng, led trang trí kiểu cách, thời trang thì nên chọn đèn nguyên bộ, vì đây là hàng TQ sản xuất mới, có thiết kế lại mẫu mã, đẹp hơn đèn zin. Cũng xài bi coppy Audi Q5. Chi phí, giá thành sẽ cao hơn nhiều so với việc thay bi.
- Nói tóm lại cả 2 phương án đều có ưu nhược điểm riêng, cấn nhắc một về chất lượng, một về giá, tùy theo nhu cầu sử dụng thực sự của mình mà chọn phương án hợp lí, vừa túi tiền. Cả 2 phương án em đều đáp ứng được nếu bác có nhu cầu, nên em đưa ra 2 phương án để bác chọn theo sở thích và nhu cầu sử dụng. Em không thiên về phương án nào hết, vì xe là của bác, bác sử dụng, nên bác quyết định là hợp lí nhất. Em tư vấn là hỗ trợ thêm thông tin cho bác quyết định. Nếu tư vấn cho bác mà chỉ thiên về một phương án thì trong trường hợp bác dùng ko vừa ý thì rất mất uy tín cho bên bán hàng, cả về độ sáng lẫn độ bền trong quá trình sử dụng.
- PS : đây chỉ là comment em trả lời tư vấn cho bác chủ thôi nhé, các bác có đi ngang qua đọc, nếu thích thì like cho em, còn không thích thì cũng đừng ném đá em nhé.

Với Q5 china thì tùy vào bác đi nhiều hay ít, dùng bóng xịn hay TQ, tất cả đều có ảnh hưởng đến độ bền của bi đó bác. Và việc gắn thêm bi thì không ảnh hưởng gì hết ạ, ngược lại còn ít nóng hơn so với đèn halogen zin đó bác, vì 80% lượng hơi nóng nằm trong lòng bi, chỉ 1 ít thoát ra bên ngoài thôi. Còn việc phá zin, sau này muốn trả về zin cũng đơn giản, chỉ cần 1 công đoạn nhỏ là tất cả về zin ngay.
Thân!

Hạng B2
17/8/15
434
770
93
37
Việc độ đèn có thể do ánh sáng yếu không đủ hỗ trợ cho người lái thì buột phải thay đổi cho ánh sáng tốt hơn, hoặc là do muốn xe đẹp, ánh sáng tốt hơn nên thay đổi nhiều ở đèn bộ hay độ đèn. Chữ không chỉ độ để ánh sáng chói loá khi mở gây nguy hiểm cho các xe đối diện, hoặc xe phía trước.
An toàn cho mình và mọi người luôn là tiêu chí đầu tiên của người cầm volang.
Mình cần ánh sáng tốt để đi đêm cho an toàn nhưng đừng quá chói ng đối diện , lợi mình lợi người thì hay hơn
Các bạn có thể pm mình lên bi xịn tháo xe giá ntn ko ?
MÌnh thích chơi đẹp bền chứ ko ham rẻ nhanh hư , tất nhiên giá phải hợp lý xíu