Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
báo cáo các bác, tình hình là thế này, cái ống cao su trên nắp két nước nối vào bình nước phụ của con " phá làng phá xóm" nhà em lâu nay có thêm lớp phấn màu trắng bám xung quanh. Em ko biết đó là cái chất gì và từ đâu mà ra, ko biết có phải là do ống cao su bị nứt nên hơi nước coolant bay hơi ra và bám vào không? Mực nước trong bình có một lần hơi thấp tí nhưng vẫn còn cao chán chê so với yêu cầu , em đã châm thêm. Bác nào thông thạo về vụ này chĩ giáo em với

Ngoài za, xe em cũng giống như mấy bác đi captiva, lâu lâu lại nghe tiếng rung phát ra phía bên tài nơi tableau hay nơi cánh cữa gì đó, nhiều lúc tức quá, em dọng tay vào cánh cữa đễ bịt miệng nó:mad:.. tiếng rung này có thể cảm nhận nơi hàng ghế 2..

Mong các bác chẩn đoán zúp em dzới

Thành thật cảm ơn

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
RE: Hỏi lớp phấn trắng bao quanh ống cao su của Innov két nước

xe em cũng có tiếng kêu giống như bác mô tả, thỉnh thỏang do ép số mới nghe tiếng đó mà chưa tìm ra. Bữa nào phải nhờ 1 bác nào đó chạy để mình tìm.
Còn tiếng phát ra nơi hàng ghế thứ 2 có thể là tiếng cọ sát của 2 ghế cạnh nhau (nều ghế đã bọc da)

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
RE: Hỏi lớp phấn trắng bao quanh ống cao su của Innov két nước

Trích đoạn: PVT

xe em cũng có tiếng kêu giống như bác mô tả, thỉnh thỏang do ép số mới nghe tiếng đó mà chưa tìm ra. Bữa nào phải nhờ 1 bác nào đó chạy để mình tìm.
Còn tiếng phát ra nơi hàng ghế thứ 2 có thể là tiếng cọ sát của 2 ghế cạnh nhau (nều ghế đã bọc da)

Ý em là ngồi ở hàng ghế 2 cũng có thể nghe được văng vẵng tiếng run nơi tableau/cửa bên tài đó bác. Cái này chắc do cộng hưởng khi ép số quá.