Tập Lái
23/4/19
10
2
3
30
Chào các cụ. Em tính là tuần tới định rước em Revv 16 về nhà. Hôm nay có đi lái thử 1 em, nói chung thì mọi thứ khá ổn, trừ một số vấn đề, em lần đầu mua nên cũng ko rõ do xe vậy hay như nào
1. Lúc đi đường bằng thì OK, nhưng qua gờ giảm tốc hay ổ gà hay nghe tiếng "cục" một phát
2. Thi thoảng nghe riếng ro ro, em cũng không nghe rõ phát ra từ đâu. Nghe rất khó chịu như tiếng cái gì rung ấy.
3. Bậc lên xuống ở hàng 2 có đèn chữ Captiva không ạ?
4. Chỗ cửa cốp sau có móp nhẹ 1 vùng nhỏ tầm ngón tay, có đáng lưu tâm không ạ?
Em newbie nên hỏi nhiều khi cũng hơi ngu ngơ các cụ thông cảm ạ. Hi vọng mọi người giúp đỡ em đưa em nó về nhà.
À xe 7v, không có cửa gió sau, giá 640 các cụ thấy hợp lý không ạ?
Cám ơn các cụ nhiều

Tập Lái
13/4/16
38
18
8
37
Mình cũng đang chạy revv 2016 thì chỉ theo ý kiến riêng của mình
Nếu bạn muốn chắc cú thì nên đem ra GM an thái nhờ kiểm tra toàn bộ xe, nếu bên đó ktra ok thì hãy lấy gặp trường phòng dịch vụ nhờ xem giùm, nếu bên bán thiẹn chị họ sẽ cho bạn đi kiểm tra.

1. Xe mình đi qua chưa nghe tiếng cục, có thể là có chỗ nào bị lỏng, hay là cốp để mấy cái dụng cụ thay lốp sơ cua ko được đè gọn gàng nên nó bị tưng nó kêu thôi, kiếm gì buộc chặt hay lấy túi ni lông bỏ vào cho nó hết tưng là ok.

2. Ro ro có thể do tiếng dàn lạnh hay tiếng máy vọng vào, hoặc xe đã cách âm hốc bánh bịt mất các lỗ tiêu âm nên âm nó vọng vào xe, phải đi vào hãng ktra mới biết.

3. Mình dùng nhiều ko để ý hình như là có.

4, tùy chỗ móp đó bạn ra hàng hỏi làm lại hết bao nhiêu có thể làm căn cứ để xin giảm giá xe. với lại nếu chỗ móp ngay mép cửa thì bật to quạt gió rồi đóng kín, kiêm tra xem có gió thoát ra từ chỗ móp ko, có thể nó thoát ra nó kêu đó.

Xe 7v giá đó thì cũng gần đúng rồi thêm bớt chắc được khoảng 10tr nữa tùy vào mức độ thương lượng và kinh nghiệm mua xe của bạn thôi. Nếu ở SG mình chỉ chỗ cho mua trong hội captiva club MN đang có vài xe cũng được.

Thân chào

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào các cụ. Em tính là tuần tới định rước em Revv 16 về nhà. Hôm nay có đi lái thử 1 em, nói chung thì mọi thứ khá ổn, trừ một số vấn đề, em lần đầu mua nên cũng ko rõ do xe vậy hay như nào
1. Lúc đi đường bằng thì OK, nhưng qua gờ giảm tốc hay ổ gà hay nghe tiếng "cục" một phát
2. Thi thoảng nghe riếng ro ro, em cũng không nghe rõ phát ra từ đâu. Nghe rất khó chịu như tiếng cái gì rung ấy.
Em newbie nên hỏi nhiều khi cũng hơi ngu ngơ các cụ thông cảm ạ. Hi vọng mọi người giúp đỡ em đưa em nó về nhà.
Cám ơn các cụ nhiều
hiện tượng xe chạy ở đường có gờ giảm tốc hoặc ổ gà mà nghe tiếng cục có thể do phuộc hoặc rô tuyn cân bằng trước yếu hoặc hư cần kt mới biệt. tiếng ro ro là ở bơm trợ lực.
để mua xe cũ ngon ko bi đâm đụng làm máy, bác cần kiểm các số seri trên kính quanh xe, đối với xe 2016 thì trên kinh sẽ có số 16 trên các kính. bác cần hỗ trợ coi xe cũ alo em 0932746748 em tên huấn hoặc bác có thể truy cập www.giadinhauto.com để biết thêm chi tiết.

Tập Lái
23/4/19
10
2
3
30
Mình cũng đang chạy revv 2016 thì chỉ theo ý kiến riêng của mình

Thân chào
Cám ơn cụ. Em đi check thêm một số xe khác thì có vẻ ko nghe thấy tiếng lạ như chiếc đầu tiên này.

Hạng B2
2/2/13
293
712
93
640 là xe phải khá cứng đấy bác ạ.
Còn về xe nên thống nhất đưa vào gara kiêmtra tổng thể.

Tập Lái
29/5/19
7
5
3
35
Cám ơn các cụ nhiều
Mình có đăng bài bán Captiva 2016, nếu bạn chưa mua thì tham khảo bài của mình nhé