Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
Chào các bác,

Em đang tìm mua bộ tam sự để đặt bàn thờ:

Hỏi nơi mua đồ thờ cúng

Kiểu như hình trên. Bác nào có rành cho em xin địa chỉ vì trên thị trường nhiều loại, thật giả lẫn lộn không biết thế nào.

Cảm ơn các bác.

Hạng B1
10/8/18
59
4.184
83
Chào các bác,

View attachment 2201742

Kiểu như hình trên. Bác nào có rành cho em xin địa chỉ vì trên thị trường nhiều loại, thật giả lẫn lộn không biết thế nào.

Cảm ơn các bác.
Anh ra Nguyễn Chí Thanh (đoạn qua BV Chợ rẫy, gần Nguyễn Thị Nhỏ) hoặc Trường Chinh (đoạn từ Bảy Hiền đến Hoàng Hoa Thám), rất nhiều cửa hàng bán.
Hồi xưa đồ đồng gần Tết phải chùi hoặc thuê đánh bóng, giờ họ dùng hợp kim, chục năm vẫn sáng bóng, chỉ cần lau bụi.
Mình thấy hàng Đại Phát có vẻ ổn.
https://dongdaiphat.vn/do-dong-dai-phat/

Hạng D
30/6/08
1.505
63.766
113
58
Đồng đa
Anh ra Nguyễn Chí Thanh (đoạn qua BV Chợ rẫy, gần Nguyễn Thị Nhỏ) hoặc Trường Chinh (đoạn từ Bảy Hiền đến Hoàng Hoa Thám), rất nhiều cửa hàng bán.
Hồi xưa đồ đồng gần Tết phải chùi hoặc thuê đánh bóng, giờ họ dùng hợp kim, chục năm vẫn sáng bóng, chỉ cần lau bụi.
Mình thấy hàng Đại Phát có vẻ ổn.
https://dongdaiphat.vn/do-dong-dai-phat/
Ủng hộ Đại Phát.

Tập Lái
5/4/13
41
966
93
35
Chào các bác,

View attachment 2201742

Cảm ơn các bác.
Nếu mua đồ đồng thờ cúng mà mua đc bộ ngũ kim là tốt nhất. Tượng trưng cho ngũ hành hợp nhất là 5 loại kim được tiến hoá bậc cao trong thế giới vật chất. Đồng đỏ, xanh, nâu, bạc, vàng.
Bốc bát hương cũng là phấn rất quan trọng, cách và thành phần thỉnh cũng như thời điểm. Từ nay đến hết tháng 7al thì xem như kg đc động vào những đồ tam ngũ sự này. Hình 2 rồng mà đc đổi thành rồng phụng thì hoà hợp đc âm dương và ngũ hành thì tốt hơn
Hỏi nơi mua đồ thờ cúng
Hỏi nơi mua đồ thờ cúng

• Like
Reactions: zace04
Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Ở Bình Thạnh thì đường Bạch Đằng gần Bà Chiểu, ở Chợ Lớn thì đường Tháp Mười.
Đó là nếu anh muốn mua.
Còn nếu muốn thuê thì em có cho thuê nha,

• Like
Reactions: zace04