Hạng C
14/3/14
831
626
93
Với lòng quyết tâm và tâm hồn được trải nghiệm cuộc sống hội chúng e đã tổ chức 1 chuyến đi về Bảo Lộc .Xa cũng chưa hẳn là xa, mà nói gần cũng không hẳn là gần .Mặc dù chỉ vượt hơn 180km nhưng chuyến đi đã ngốn gần 1 tháng trời cho công tác chuẩn bị và lên kế hoạch ( Cái này phải gởi lời cảm ơn sâu sắc đến bác Tùng Ỉn,Bác CÁ Heo và các bác khác trong ban tổ chim cò). Mục đích của chuyến đi trước hết là để trải nghiệm cuộc sống thiên nhiên nơi hoang dã , sau là cho những F2 của chúng em biết được sự chia sẻ thông qua đến Mái Ấm Tín Thác thăm và tặng quà các em nhỏ mồ côi và có những hoàn cảnh khó khăn,cơ nhỡ.
Công tác chuẩn bị đầu tiên là In số thứ tự ( Cám ơn Bác Cá Heo Nhé)

Hội PS xì phuột - Hành trình về Bảo Lộc - Kết nối cùng yêu thương -

Số 12 là xe e hihi

và đây là logo hội xì phuột

Mỗi 1 xe đều có logo có tên 2 chữ cái và số thứ tự.2 chữ cái trên để sau này tiện nhận diện anh e trong hội luôn. cái này xe nào không có là phạt à nha.

Gopro cũng phải có cho bằng chị bằng em mới được.
Và cái quan trọng nhất trong chuyến đi thành đoàn không thể thiếu là

Cái này không có cũng phạt nặng lắm à nha. E đem theo 2 cái mà giờ cuối mới biết khác tầng số nhưng cuối cùng cũng nhờ bác Cá cứu cho 1 bàn thua trông thấy (Lại cám ơn Bác Cá lần nữa).
Và rồi giờ G cũng đã đến. Đúng 14h ngày 567-8-2016 hội chúng e xuất phát với tất cả 12 em chân dài PS , 1 em santafe và 1 em chân ngắn cùng cha khác ông nội là Outlander ( chân ngắn vậy mà cũng bương tất cả các cung đưong khó khăn nha các bác). Với tổng số người là 61 (trong đó 31 lớn và 30 nhỏ - bé lớn nhất là 15 và bé nhỏ nhất là 8 tháng) đủ để thấy tinh thần chơi đến cùng mới là chất của hội xì phuột chúng em như thế nào.

to be continue....
Vì lý do cá nhân nên xe e (số 12) và xe bác dst (số 2) xuất phát sớm hơn mọi người nên được tham quan cổng trời - còn gọi là Sân Mây .Cổng trời thì e hiểu nghĩa của nó ,mấy bác xem hình cũng sẽ biết vì sao gọi là cổng trời nhưng Sân Mây thì sau 1 hồi dò hỏi dân địa phương mới biết lý do tại sao họ còn gọi là Sân Mây .bởi vì nếu chúng ta đi vào những ngày đẹp trời có mây nhiều thì dưới chân chúng ta sẽ là 1 rừng mây,nghe nói rất đẹp nhưng ngày chúng e đi thì ít mây ạ.Mời các bác chiêm ngưỡng e nó đây.
đây
và đây nữa

continue trang 4.
Bonus trainer :

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/2/12
2.423
4.527
113
....Trích... Bảo Lộc, ngày....
Hạt 'MUỐI' cho đời.
Hôm cuối tuần rồi, Mình "dụ dỗ" được một nhóm bạn (Cần Thơ, Phan Thiết, Hồ Chí Minh) chuẩn bị chút quà ghé thăm các Bé ở Mái ấm Tín Thác - Thanh Xuân, Bảo Lộc. Các Bé được sinh ra trong đủ mọi hoàn cảnh éo le mà không có từ nào diễn tả được. Các Bé không được quyền chọn cho mình một gia đình đúng nghĩa. Thật may mắn, Các Sơ tại đây đã cưu mang và cho các Em một "gia đình"...Do đây là Mái ấm dân lập nên tất cả các chi phí sinh hoạt, ăn uống, học hành của các Bé đều do các Sơ tự lo toan. Nghe Sơ tâm sự chi phí hàng tháng tầm 270-280 triệu, riêng tiền học đầu năm của các Bé mẫu giáo hơn 25 triệu là Em thấy choáng.​
Sơ Hường (0975498310) phụ trách chính nay đã hơn 70 tuổi, lại đang mang trong mình căn bệnh ung thư giai đoạn cuối. Dường như có một phép lạ, Sơ hằng ngày vẫn khỏe mạnh và lo cho hơn 80 bé từ 0-8 tuổi được Ăn - Học như bao trẻ khác. Phải nói đây là người phụ nữ kiên cường nhất mà em từng gặp, kiên cường chiến đấu lại bệnh tật giành lại sự sống không chỉ cho mình mà cho hàng trăm em Bé khác.​
Dù đã chuẩn bị tâm lý nhưng tất cả các thành viên trong đoàn đều không cầm được nước mắt khi nhìn thấy các em trong Mái ấm, những đôi mắt "Thiên Thần" cứ như muốn hỏi: tại sao các bạn kia lại có Cha mẹ dẫn đi chung mà mình không có?​
Mình xin chia sẻ một vài tấm hình. Các Bạn có thời gian ghé thăm các Bé nhé.​
Xuất phát​

Điểm đến​

Ai không có nhiệm vụ đứng ngoài.

Chuyền lửa từ trái tim

Tâm sự với Sơ Hường

Ghé thăm các Bé

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/8/10
1.564
1.909