Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi service B của merc C

Hạng B1
26/6/12
50
37
18
Các bác cho hỏi service B của C230 cần làm những gì và hết bao nhiêu?
với giờ tiền sang tên xe cũ chi phí như thế nào vậy các bác?!

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Cơ bản từ 4tr đồng và xem thử xe của bác đã đi được bao nhiêu km ? Trước đó đã làm bảo dưỡng hay thay thế những gì ?
Tạm thời bác cứ thay nhớt + lọc nhớt và một số công đoạn kiểm tra tổng quát khác, nếu có phát sinh mà chưa cần thiết thì bác có thể từ từ làm cũng được. Nếu cần tư vấn thêm bác cứ gọi cho em : 090.367 3737

Hạng B2
25/6/07
270
202
43
sang tên bác cùng với chủ cũ ra phòng công chứng bán xe, xong bác lên cơ quan thuế địa phương bác đóng thuế trước bạ, họ có khung thuế hết cho từng xe, xong rồi bác cầm hoá đơn thuế, lên phòng csgt sang tên, điền vào 1 tờ đơn nữa, nếu bác không có thời gian thì đưa cho dịch vụ làm cho rùi, khoảng 1.3tr, bác phải lên phòng csgt ký tên nha.

Tập Lái
3/12/14
39
21
8
36
Các bác cho hỏi service B của C230 cần làm những gì và hết bao nhiêu?
với giờ tiền sang tên xe cũ chi phí như thế nào vậy các bác?!
Service B của Bác tùy nha bác
I. ở 26000 mile hoặc 2 năm:
A. Thay và reset
1. reset bộ couter (bằng máy chuyên)
2. thay lọc gió (loc bụi)
B. Kiểm tra sơ bộ:
Hệ thống âm thanh cảnh báo
Kiểm tra sensotronic phanh Control (SBC)
Cảnh báo và tín hiệu đèn, chiếu sáng và đèn nội thất
gạt nước -Windshield, hệ thống kính chắn gió , hệ thống làm sạch đèn pha (nếu có)
Kiểm tra dây đai an toàn và chức năng tích hợp
Kiểm tra phanh tay (chỉ có chức năng kiểm tra bằng máy test)
Kèn, flasher, đèn chớp báo nguy hiểm, tín hiệu rẻ
đèn trươc và sau
C. Kiểm tra bánh xe, thắng:
Tháo và lắp bánh xe
Kiểm tra phanh cho độ dày lớp lót trước / sau
Kiểm tra lốp xe có bị hư hại
Đo độ sâu gai lốp
Kiểm tra tình trạng / độ dày đĩa thắng trước / sau
Áp suất lốp đúng hay không

D. kiểm tra phần dưới:
Kiểm tra tình trạng của khớp axle ball trước và ủng cao su
Kiểm tra các thành phần cơ khí lái và ủng cao su

E. Kiểm tra khoang động cơ:
Dầu động cơ và thay bộ lọc
Kiểm tra tình trạng của poly-V-belt (dây dai cam)

F. kiểm tra thắng, bình và lái

hệ thống phanh
tay lái trợ lực
Hệ thống nước rửa kính chắn gió, (nếu có)
Bình, kiểm tra và cấp độ chất lỏng chính xác; kiểm tra tình trạng bình sử dụng máy thử có thể là "Midtronics MCR 717"

các hạn mục thay thì coi so km sử dụng của bác mới biết chính xác

Thực sự bác có thể mang ra chổ nào rửa xe thay nhớt rồi kiểm tra sơ bộ (nâng xe lên) còn reset nếu bác cần gọi em em đưa máy reset lại và kiểm tra sưc khỏe của em thị Mẹt luon. khỏi tiền bạc gì hết vì làm rất dễ. bác mời em cafe là đủ rồi :3dcuoiyeu:

Tập Lái
4/10/15
4
4
3
50
Hi Bac LyBach,
Con Mec C250 của mình cũng báo Service A3 due, đi 50K km, Như vậy là cần làm những gì? và đưa Em nó vào đâu để Bảo dưỡng? Mình ở Q10. Dân Amatuer nên cần Bác chỉ giúp. Cám ơn Bác,

• Like
Reactions: LyBach
Tập Lái
3/12/14
39
21
8
36
Hi Bac LyBach,
Con Mec C250 của mình cũng báo Service A3 due, đi 50K km, Như vậy là cần làm những gì? và đưa Em nó vào đâu để Bảo dưỡng? Mình ở Q10. Dân Amatuer nên cần Bác chỉ giúp. Cám ơn Bác,
cái này là xe mới của bác luôn hay xe củ, nếu xe mới thì thay nhớt thôi còn mua xe củ của người khác thì bác xem lại coi người ta làm service trước có thiếu gì thì minh phải làm cho đủ luôn. thay nhớt xong thì reset lại. có 2 cách dùng máy hoặc dùng phím trên vo lăng (làm theo procedure hơi hơi phức tạp xí)

• Like
Reactions: simba110609
Tập Lái
4/10/15
4
4
3
50
Cám ơn Bác LyBach,
Xe mình mua lại, mà mất cuốn sổ Bảo dưỡng rồi, Mình sẽ làm thử trên phím vô lăng, Vui khi được Bác chỉ dẫn, ;-))

• Like
Reactions: LyBach
Tập Lái
3/12/14
39
21
8
36
Cám ơn Bác LyBach,
Xe mình mua lại, mà mất cuốn sổ Bảo dưỡng rồi, Mình sẽ làm thử trên phím vô lăng, Vui khi được Bác chỉ dẫn, ;-))
bác nhắn cho em số VIN (số khung xe) bao gồm 17 số cho em để em lấy tài liệu chính xac

• Like
Tập Lái
3/12/14
39
21
8
36
Cám ơn Bác LyBach,
Số VIN của Em nó : RLMGF4HX9AV003099
Please help me! ;-))

Bác xem file đính kèm coi volang bác giống vậy ko, nếu giống thì cứ theo hướng dẫn mà làm. ko được nửa thì báo em. mà xe này quen hay mua hàng ngoài vậy bác xe này range year ở khoang 2011-2014. nếu 2011 mà đi 50k thì có vẽ hơi ít (sợ tua) hoặc là đi kĩ (mừng). mong bác thành công

Attachments

• Like