Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53
Em đang dự định tự làm 1 quả Sài Gòn - Mũi né nhưng chưa rành đường đi nước bước, các điểm ăn uống tại Phan Thiết/Mũi né xin các anh em chỉ giáo. Trân trọng cám ơn trước :D

Hạng D
29/3/07
1.805
611
113
vnexpress.net
RE: Hỏi thăm đường đi Sài Gòn - Mũi Né và các điểm ăn uống?

đi sáng sớm thì bác ăn sáng ở Hưng Phát là ok rồi , chạy khỏang 11 h là tới Phan Thiết .Tuy nhiên nếu bác muốn tắm biển đẹp thì phải đi qua khỏi thành phố phan Thiết vào các khu resort nhu Mui Ne, Swiss chẳng hạn . Còn không thì bác vào Đồi Sứ, Ánh Dương , chưa tới thành phố Phan thiết , biển rất đẹp . Tắm ngay tại TP biển dơ lắm và tắm không sượng Còn về quán ăn trong Tp phan Thiết thì em cũng không rành lắm ... nhưng lưu ý bác đừng có nhận card của tụi xe ôm vô mấy cái quán đó . Chém lắm nhưng đồ ăn không ngon . Về đường sá thì nói chung là tốt , tuy nhiên xe tốc hành chạy ẩu lắm , đường nhiều đoạn cua gắt , bác cẩn thận với tụi xe tốc hành

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113

ăn ở mũi né thì bác vào ngọc suơng ăn cho ngon, giá bằng quán cây bàng nhưng đẹp + ngon hơn nhiều, ngọc sương có tiếnng của nó lâu rồi mà bạc ở tỉnh nào có ngọc sương thì bác cứ vào đó ăn là yên tâm khung cảnh đẹp ( ngồi sát biển ) sạch sẽ giá cả hợp lí và ăn ngon

( hic hổng bít nói vậy NS có trả tiền công giới thiệu cho e ko ta :D )

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Ở thị xã Phan Thiết có quán Nam Thanh Lầu, đường Nguyễn Thị Minh Khai, gần bờ sông Cà Ty . Thường ăn trưa ở đây là hợp nhất . Quán không sang lắm nhưng đồ ăn rất ngon, giá lại bình dân . Em kết nhất món cá thu chiên ở đây, lần nào ra cũng ăn . Đối diện quán có 1 tiệm kính thuốc, hàng đẹp mà giá rất rẻ, dư sức cạnh tranh với cửa hàng của bác Hải củ cải .

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53

Cám ơn các bác đã tận tình chỉ giáo ! :) , ngòai ra có bác nào biết khu resort nào ở Mũi né có chất lượng dịch vụ tốt không ạ ? em thấy ở đó có rất nhiều resort nhưng chất lượng phục vụ cũng khác nhau [8|]

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Resort thì nên hỏi chuyên gia Dkhoi, trùm mafia ở Sunshine Beach.
Em hay ở The Beach hoặc Hoàng Ngọc nếu em trả tiền. Nếu được đài thọ thì vô Blue Sea, Phú Hải hoặc SaigonMuine.

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Sài gòn - Mũi Né okie bác à, giá nếu quan hệ tốt độ 60$/phòng đơn, có cả phòng cho family giá khoảng 100-120$. Ăn thì ngoài quán Cây Bàng còn có Ông Địa (cạnh Cây Bàng), Ngọc Sương cũng ok, đặc biệt nếu bác ở Ngọc Sương resort sẽ đc giảm giá 30% ở Ngọc Sương restaurant. CHúc bác vui vẻ ;)

Hạng B2
18/8/06
269
15
18

Đối diện Hoàng Ngọc có quán Hồng vinh Bác ạ. Đây cũng là 1 vựa hải sản, giá khá mềm. Đồng thời Bác cũng có thể mua hải sản đông lạnh mang về luôn. Chúc Bác có 1 chuyến đi vui vẻ.

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: thunder

Ở thị xã Phan Thiết có quán Nam Thanh Lầu, đường Nguyễn Thị Minh Khai, gần bờ sông Cà Ty . Thường ăn trưa ở đây là hợp nhất . Quán không sang lắm nhưng đồ ăn rất ngon, giá lại bình dân . Em kết nhất món cá thu chiên ở đây, lần nào ra cũng ăn . Đối diện quán có 1 tiệm kính thuốc, hàng đẹp mà giá rất rẻ, dư sức cạnh tranh với cửa hàng của bác Hải củ cải .
Ặc, quán này chém dã man và cả quán Kim Sơn gần đó nữa
bên phố thì Kim Anh Quán ngay bờ sông là đúng rồi đó, bãi đậu xe thuận tiện, ngày thường chủ quán trả tiền xe cho bãi
còn đồ biển trong phố , bác có thể ghé mấy quán dọc bờ biển khu đồi dương ( tòan dương quán, sóng biển.. giá cũng kha khá)
có 1 quán đặc biệt ngon và rẻ , nhưng chỗ ngồi hổng đẹp lắm là quán Phong Vân, trên đường ra Mũi Né, qua khỏi cây cầu đầu tiên từ PT ra khỏang 300m, ngay khúc cua, nó nằm bên tay mặt , chỗ này ưa bán đồ ngòai Đảo Cù Lao thu đem vô, tươi và ngon , thi thỏang còn có cua Hùynh Đế đặc sản

còn ngòai Mũi Né thì đều kha mắc!!!

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

em ở mũi né đây! bác nào thích resort thì tùy vào hầu bao của các bác...ví như thích giá US$25-35 thì e có thể nói Ngọc Sương là the best. đồ ăn thì khỏi chê vào đâu được. còn resort cao cấp hơn 1 chút có The Beach hoặc Hoàng Hải resort giá từ US$40-70 ( mấy chổ này e vào xem fòng hết rồi mới dám nói) còn cao cấp hơn thì SaiGonMuiNe_Blue Ocean...v.v...giá cả thì như các bác ở trên đã nói. Ăn hải sản thì có Hồng Vinh_Cây Bàng (tại MũiNé) còn trên PhanThiet thì Toàn Dương là lựa chọn số 1 (giá cả thì cũng ko rẽ) Riêng bác nào muốn giá cả hợp lý thì ghé thử hotel của e. nói rõ là hotel nên ko nằm sát biển như resort nhưng băng qua đường là tới biển rùi nhưng chất lượng phòng thì như resort. muốn hải sản thì mấy bác ra vựa mua về đưa cho bếp của e luộc lên chỉ tính ít tiền củi lửa thui.

Status
Không mở trả lời sau này.