Hạng B1
10/5/08
77
46
18
34
8h sáng chủ nhật tuần này em có 1 cuộc hẹn với đối tác rất quan trọng ở Sóc Trăng - gần cảng cá Trần Đề. Nhưng tối thứ 7 em vẫn còn 1 cuộc hẹn khác quan trọng không kém nên dự định sẽ đi trong đêm. Em chạy đêm các nơi Đà Lạt, Nha Trang, Quy Nhơn,... rất nhiều lần rồi nhưng đây là lần đầu tiên em đi miền Tây. Em dự định xuất phát lúc 1h-2h sáng có ổn không ạ? Theo như Google map thì sẽ đi theo lộ trình Cao tốc - QL1A - Cần Thơ... mất khoảng 5 tiếng chạy xe. Lộ trình và thời gian xuất phát như vậy có ổn không ạ? Mong các bác chia sẻ ít kinh nghiệm để em lưu ý thêm. Cảm ơn các bác !

Hạng C
4/10/09
627
808
93
Hầu như miền Tây không bắt láo, nhưng chú ý tốc độ mấy chú csgt Hậu Giang và Sóc Trăng làm suốt đêm bạn nhé

• Like
Reactions: ryankid
Tập Lái
16/7/15
16
16
3
42
Khúc Tiền Giang - Vĩnh Long có nhiều ổ voi, bác cẩn thận. Bữa trước có xe bán tại gặp sự cố đó.

• Like
Hạng B2
5/6/14
184
169
43
8h sáng chủ nhật tuần này em có 1 cuộc hẹn với đối tác rất quan trọng ở Sóc Trăng - gần cảng cá Trần Đề. Nhưng tối thứ 7 em vẫn còn 1 cuộc hẹn khác quan trọng không kém nên dự định sẽ đi trong đêm. Em chạy đêm các nơi Đà Lạt, Nha Trang, Quy Nhơn,... rất nhiều lần rồi nhưng đây là lần đầu tiên em đi miền Tây. Em dự định xuất phát lúc 1h-2h sáng có ổn không ạ? Theo như Google map thì sẽ đi theo lộ trình Cao tốc - QL1A - Cần Thơ... mất khoảng 5 tiếng chạy xe. Lộ trình và thời gian xuất phát như vậy có ổn không ạ? Mong các bác chia sẻ ít kinh nghiệm để em lưu ý thêm. Cảm ơn các bác !
Bác về quê Em chơi dữ ta?
Comment vài lời Bác lưu ý hen:
- Từ ngã 4 Trung Lương về cầu Mỹ Thuận: trời tối tránh "đen" (nếu trời tạnh ráo): hố tử thần, đi căn xe giữa đường (2 vệt bánh trên 2 lane), đề phòng người và xe "anh húng Núp" tạt bất tử
- Từ cầu Mỹ Thuận- cầu Cần Thơ: đường tránh TP.Vĩnh Long có nhiều "hố tử thần" bất tử hơn, đi chậm lại nghen Bác? qua khỏi Long Hồ-> Cần Thơ: đi bình thường
- Từ cầu Cần Thơ-> ngã 3 Trà Tim (Sóc Trăng) (có cây xăng ngay cạnh bùng binh): (nên đi theo QL1A, đến đầu TP Sóc Trăng, qua điểm du lịch Tân Huê Viên bên tay trái thì tiếp tục đi thẳng, đừng rẽ phải theo đường tránh đi Bạc Liêu, Cà Mau): Bác đi bình thường, đúng biển báo "Khu dân cư" ở dọc đường, CSGT Hậu Giang thích dùng máy sấy tóc bất thần, không giờ giấc, CSGT Sóc Trăng ít đi tuần hơn.
- Từ ngã 3 Trà Tim-> cảng cá Trần Đề: đường nông thôn, bập bềnh như ngồi ghe, Bác giảm tốc 40-50km/h là vừa đủ êm, mùa mưa lần này bầy hầy hơn mưa lần trước, đường hư nhiều đoạn.
Vài lời góp ý của xứ 3run

• Like
Tập Lái
11/10/16
3
3
3
43
Mình mới đi Trần Đề về. Bác đi từ Cần Thơ đến Trần Đề khoảng 2h là thoải mái. Cứ thế canh giờ mà đi.

• Like
Hạng B2
10/8/09
405
67
28
bác đi cảng Trần Đề thì tới Cần Thơ theo đường Nam Sông Hậu mà đi, gần hơn mà đường cũng rất ok, bao đạp 80km/h, chú ý dân đi làm đồng sớm là được.

Hạng B2
5/6/14
184
169
43
bác đi cảng Trần Đề thì tới Cần Thơ theo đường Nam Sông Hậu mà đi, gần hơn mà đường cũng rất ok, bao đạp 80km/h, chú ý dân đi làm đồng sớm là được.
Úi, đường đó ngắn hơn nhưng hư hết trơn ròi Bác ợ? Dằn kinh khủng, hư hết bộ phuộc, tét hết vỏ như chơi.

• Like
Hạng B2
10/8/09
405
67
28
Úi, đường đó ngắn hơn nhưng hư hết trơn ròi Bác ợ? Dằn kinh khủng, hư hết bộ phuộc, tét hết vỏ như chơi.
sao xuống cấp nhanh dữ vậy bác. Trước em thường xuống TX Vĩnh Châu toàn đi đường này, ok lắm mà, chỉ từ đầu năm tới giờ em không đi nữa thôi.

• Like