Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM
Chào các bác!
Hôm bữa con Jolie của em vừa bảo trì 40.000km ở PESCO xong, vừa đi xa được khoảng 100km thì bị tình trạng không lên ga được một hồi tắt máy luôn, vào gara sửa một hồi thì phát hiện ra cái role inco( không nhớ rõ tên) trong bộ chia điện (có 2 dây xanh và đỏ) bị đứt, phải hàn lại mới chạy được.
Hôm nay về lại thành phố ra PESCO để hởi mua thì PESCO báo giá 2triệu8 em hoản quá, nên ráp lại chạy tạm. Không biết cái này giá ở ngoài bán bao nhiêu vậy và ở đâu có bán, có bác nào chỉ em với.
Mong các bác giúp em với!

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Hỏi thăm về bộ phận chia điện Jolie 2003

đang buồn vì con xe đời tống của tui hư woài, nay có jolie mới chạy 40 vạn cũng ... hư... hết buồn hihi :D

đùa tí, cái vụ này bác sĩ hoặc bác HAQT giúp được đấy

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Mua nguyên bộ mới của xe khác độ vào chưa tới 1M tội gì phải mua của hãng. Bộ chia điện của Jolie 2003 loại nắp vặn ốc hiện giờ ở ngoài không có hàng ( có loại nắp cài khoe). Cần chú ý dây phin của Jolie hay bị đứt. Chúc bác thành công.

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Chào Bác HAQT!
Cho mình hỏi thăm giờ mua nguyên bộ chia điện ở đâu được vậy, em tính tháo cái role đó ra để đi tìm mua nhưng thấy tụi trong hãng tháo ra cũng cực lắm, không biết sao.
Mong bác HAQT giúp mình với, sắp phải đi nhatrang mà rung qúa.
Cho hỏi phin là dây gì vậy, có phải là dây nối vào cái hộp nhựa có một ngõ vào và bốn ngõ ra tới bugi đó phải không.
Chân thành cảm ơn!

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Đúng rồi dây phin là dây bu-gi. Bác có thể tìm mua bộ chia điện ở An dương Vương, em không nhớ rõ chỗ nhưng ở khoảng giửa số 403a ADV và ngã tư ADV+ HMĐ.

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Lại làm phiền Bác HAQT nhé!
Cứ ra nói mua nguyên bộ chia điện cho Jolie luôn phải không, không biết ở khu chợ DânSinh có không vậy.
Còn nếu mua được nguyên bộ chia điện thì mình có thể tự thay luôn được không vậy.
Còn cái role inco thì sau khi tháo nắp chia điện thì tháo thêm một nắp tròn nữa thì có một miếng nữa hình tròn có 2 dây xanh, đỏ. Xe em bị đứt dây đó và đã hàn tạm lại rồi.
Mong được sự giúp đỡ của HAQT và càm ơn nhiều!

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.206
113
53
SG

Chạy luôn xe ra đó cho tụi nó làm .Thường ngoài ADV mấy tiệm bán đồ thường có thợ wen kui làm cho bác ,làm cũng lẹ và rẻ hơn gara .Em nghĩ bác mua về tự gắn không chạy đâu (bác xem bài đề không nổ máy của allaym )Nếu rút bộ chia điện ra thì phải canh lại lửa thôi .Bác thay xong nhớ cho em biết giá và cho em xin địa chỉ nhá thanks

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Xin chào!
Hôm nay đã đem xe ra chổ gara nằm trên đường 3/2 ngay bánh xèo APhủ củ có bãi đậu xe khách lớn đó. Cái đó là cục kích trong bộ chia điện, hình như là bộ phận kích cho IC cấp điện cho Bugi đó, làm thay luôn công và căng lại dây curoa là 170.000đồng đó. Nghe nói Jolie đời này hay bị đứt dây này, chắc phải mua thêm 3,4 cái để sẳn trong xe để bị đứt thì có mày thay ngay thôi. Thấy thợ thay cũng dễ và không cần cân chỉnh gì cả. Nhưng chắc vài bữa vào hãng bảo trì nhở chỉnh lửa lại. Bây giờ xe chạy rất nhẹ và đều máy như củ rồi.
Không biết giá này có mắc không vậy nữa!

• Like
Reactions: kts.quang
Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Ngoài ra chắc hôm nào chơi lại bộ dây cấp điện Bugi loai xịn có bọc mass chống nhiễu và dẫn điện tốt hơn. Không biết ở SG có nơi nào bán giây loại chống nhiễu tốt không ha!