Hạng B1
3/3/11
56
62
18
[Hỏi Thật] Có nên mua Ford Everest vào thời điểm này hay mua CX-8?

Em đang lăn tăn Everest và CX8, trước đó nhà em đi Everest 2010 (bản có bánh sơ cua đằng sau) nên vẫn muốn lên Everest, tuy nhiên thấy lỗi dầu rồi vừa mới đầu tháng lại bị thu hồi vài ngàn chiếc.

Theo các cụ em có nên mua Everest bây giờ? hay nên mua CX8 và đợi Everest fix lỗi hoặc về model mới rồi hẫy xúc tiến ạ?

p/s: em đã thử cả 2 xe, khá thích Everest về độ chắc chắn và options, nhưng về nội thất và hàng ghế thứ 3 thì thua xa CX8...

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Những gì bác nói đã thể hiện tương đối ưu nhược của 2 con xe này, ưu điểm lớn nhất của các dòng xe nhật là sự ổn định còn nếu xét riêng từng khía cạnh thì có phần lép vế hơn.
Hình ảnh cho thấy con Ford rất manly còn CX8 theo kiểu nửa nạc nữa mỡ (thịt ba rọi), nhưng bác thấy thịt lợn giờ đang rất được giá đó => dù nhà nước phải can thiệp bằng cách nhập lợn sống từ một số nước Asian về hi vọng hạ nhiệt nhưng chẳng tác dụng gì mấy. Mình ghét luôn thịt lợn và nói bà xã "nên cắt thịt lơn khỏi khẩu phần thực phẩm nhà mình đi" nhưng vợ mình lại bảo "dù ít nhiều vẫn phải có - vì thịt lợn nó là nguồn dinh dưỡng chính của người vn..."

Tập Lái
5/6/19
29
58
18
37
tư vấn huề vốn vậy người ta biết chọn cái nào

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Những gì bác nói đã thể hiện tương đối ưu nhược của 2 con xe này, ưu điểm lớn nhất của các dòng xe nhật là sự ổn định còn nếu xét riêng từng khía cạnh thì có phần lép vế hơn.
Hình ảnh cho thấy con Ford rất manly còn CX8 theo kiểu nửa nạc nữa mỡ (thịt ba rọi), nhưng bác thấy thịt lợn giờ đang rất được giá đó => dù nhà nước phải can thiệp bằng cách nhập lợn sống từ một số nước Asian về hi vọng hạ nhiệt nhưng chẳng tác dụng gì mấy. Mình ghét luôn thịt lợn và nói bà xã "nên cắt thịt lơn khỏi khẩu phần thực phẩm nhà mình đi" nhưng vợ mình lại bảo "dù ít nhiều vẫn phải có - vì thịt lợn nó là nguồn dinh dưỡng chính của người vn..."
Bác chủ đọc xong ra mua miếng thịt lợn chiều ăn luôn

Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Nên mua sedona hay fortuner mới sắp ra
  • Quên ô everest đi vì lỗi chảy dầu nặng
  • Còn ô cx8 ldoanh của chi na thì về sau mau xuống và mất giá nhanh

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Nếu CX8 thì liệu chờ thuế giảm rồi mua hơm cụ. Everest thì Ford khắc phục chảy dầu miễn phí nếu có cho ngày xuất xưởng 2018 và 2019. Trong khi 2020 thì khg bị lổi này cụ ợ. Giờ cụ mua mới thì 2020 rồi...!!! Ford có ct One Ford, nên Everest khg bị cắt các options an toàn hổ trợ người lái như số đông ai kia ở VN cụ nhé! Chúc cụ sớm gặp ý trung nhân...!!!

• Like
Reactions: Black Hawk
Tập Lái
26/2/14
21
19
3
Lâm Đồng
Nếu bác mua xe về dùng thì e khuyên chở những người mà bác hay chở nhất cho họ đánh giá khách quan. Bữa trước e còn phân vân cả CRV và Outlander nữa nhưng cuối cùng lấy CX8 do nhà ngồi thoải mái và thích quả nội thất.
Còn nếu bác mua về còn kinh doanh dịch vụ đồ thì nên chọn mấy em khác :D
P/s tại chắc e chạy xe không bán lại nên cũng ko quá lo lắng vụ mất giá, e còn đi thêm civic 2008 nhé.

Attachments

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Khi nào đi rừng, đi rú, đi đường đất, off-road ...... nhiều thì mới nên đi Everest hoặc SUV khung gầm bán tải nói chung, còn chủ yếu đi trong TP, đi cao tốc, quốc lộ, đường nhựa thì đi CUV như CX-8 sướng hơn nhiều, lịch lãm, sang trọng hơn, đẹp hơn, êm ái hơn, tiện dụng hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/07
1.310
6.095
113
Quan trọng là Mình cần cái gì?
Bác mà biết rồi thì chắc chắn sẽ có quyết định của mình.