Hạng B1
24/6/12
58
44
18
Chào các bác , theo dự định thì sáng chủ nhật (4/8 ) em chở gia đình đi Phú Quốc , đén 7/8 đi Đà Lạt , nhưng tình hình mưa bão mấy ngày nay nên Phú Quốc đang mưa to không biết khi nào mới hết , mà phép cũng xin rồi nên không hoãn được nên lích trình sẽ thay đổi có thể là là đi Bình Ba đi sau đó đi Đà Lạt . Nhưng tình hình thế này chắc Bình Ba cũng không tránh khỏi mưa bão .

Vậy xin các bác nào đang ở khu vưc này hiện tại cho em chút thông tin vè thời tiết để em chọn lộ trình khởi hành .

Bác nào có thông tin thời tiết trong 2,3 ngày tới khu vực em đi cho em xin luôn .

Em cảm ơn rất nhiều .

Hạng B2
6/12/14
454
1.941
93
E mới đi ĐL về, sáng trời mát, se se lạnh, tối thì lạnh, coi thời tiết thì khoản 17- 18 độ.

• Like
Reactions: jackriper
Hạng B1
24/6/12
58
44
18
E mới đi ĐL về, sáng trời mát, se se lạnh, tối thì lạnh, coi thời tiết thì khoản 17- 18 độ.

Thx bác , bác nào biết tình hình thời tiết ở Cam Ranh , Bình Ba cho em xin với để sáng mai em biết nên đi Đà Lạt hay Cam Ranh trước ah

• Like
Reactions: cuvotudi
Hạng B2
6/12/14
454
1.941
93
Thx bác , bác nào biết tình hình thời tiết ở Cam Ranh , Bình Ba cho em xin với để sáng mai em biết nên đi Đà Lạt hay Cam Ranh trước ah
Sợ ảnh hưởng của bão, mưa cả ngày là không đi đâu được nha bác.

• Like
Hạng B1
24/6/12
58
44
18
Sợ ảnh hưởng của bão, mưa cả ngày là không đi đâu được nha bác.
May quá bác ơi sáng 5h em lên đường được người quen giới thiệu 1 bạn ở phú quốc gọi báo em biết Phú Quốc đang mưa thế là em quay đầu đi quy nhơn , đến Quy Nhơn đọc báo thấy Phú Quốc mưa ngập ngang ngực , hú hồn ko thì chắc phải cứu hộ xe rồi .
Em đến chơi Quy Nhơn 3 ngày thời tiết tốt , ngày em lên Đà lạt báo có ap thấp nhiệt đới , đến đà lạt ngày đầu thời tiết tốt , tối hôm qua mưa rất to , sáng nay nhiều khu bị ngập :( , thấy nhà dân tát nước hầm quá trời , sáng nay chỉ có mưa phùn nhẹ tầm chút hết , chút lại mưa .

• Like
Reactions: cuvotudi
Hạng B2
6/12/14
454
1.941
93
Đúng là đi chơi ngay dịp thời tiết thất thường đúng là mất vui. Ông bạn e đi PQ ngay thời điểm ATNĐ vào, ở trong resort 2,3 ngày không chơi được gì. Đèo BL đang bị sạt lở nha bác. Có cái thớt nói về ĐL bác vào tham khảo.

• Like
Hạng B1
24/6/12
58
44
18
Mưa lớn sạt lở đèo bảo lộc từ 3h sáng đẩy 1 xe giường nằm và 1 xe 7 chố xuống vực , xe đứng im từ 3h sáng đến giờ bác ơi , kẹt dài từ đèo bảo lộc đến đèo chuối , em đang nghe ngắm thông tin chuẩn bị về .

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Mùa này tốt nhất là nên ở nhà nghe ngóng tình hình thời tiết. Đi vùng cao thì bị đá lỡ, vùng thấp thì nước ngập và mưa nhiều.