Tập Lái
16/9/04
14
0
0
Chào các bác!
Tôi mới từ Hà nội vào Sài gòn, cần mua 1 xe HiLander tại Sài gòn. Các bác chỉ dùm đại lý nào làm việc nhanh gọn. Các bác có thông tin gì về giảm giá của Extrem hoặc VSpec thì chỉ giáo giùm.

đa tạ!

RE: Hỏi thông tin để mua xe

Trước tiên bác ra showroom của ISUZU ở Lê Thánh Tôn, lấy một cái brochure xem trên đó có bao nhiêu đại lý rồi đi xem từng em một coi chổ nào rẻ nhất. Tuy nhiên, đại lý Mailinh ở ĐBP (vừa qua cầu) có vẻ chịu chơi nhất.

Goodluck!

VIP
29/10/04
154
4
18
RE: Hỏi thông tin để mua xe

Bây giờ mà hỏi mua xe thì căng rồi đó bác ơi.Hãng nào cũng nói là "cháy hàng" rồi, nhưng bác rảnh thì cứ đi xem, chúc bác may mắn.

Tập Lái
16/9/04
14
0
0
Không nên biến mình thành kẻ cầu xin

Đa tạ các bác đã chỉ giáo!

Thú thật với các bác, tôi không hiểu tại sao mọi người cứ phải cuống lên tranh nhau mua xe hơi để cho các hãng vừa làm cao, vừa cung cấp hàng kém chất lượng. Nhiều người mua xe mà thực tế cũng chưa biết dùng vào việc gì (xin lỗi nếu làm ai đó phiền lòng).

Cá nhân tôi không bao giờ mua hàng của các đại lý, hãng xe thiếu tôn trọng khách hàng. Giá cả và Nhãn mác không phải là tất cả trong kinh doanh.

Tôi rất mong forum ngày càng phát triển và gắn bó người sử dụng xe hơi. Dù sớm hay muộn chúng ta phải buộc các hãng xe phải tôn trọng người tiêu dùng VN

RE: Không nên biến mình thành kẻ cầu xin

Không biết bác đã đọc bài trên forum nhiều chưa hay là mới đăng ký thành viên OS mà chưa đọc hết các bài cũ?

Để trả lời câu hỏi của bác thì thật là khó, tuy nhiên có thể túm lại với bác thế này:

Bác cần mua xe, bác sẽ mua ngay, nếu chưa cần ngay bác sẽ từ từ. Nếu giá xe không tăng thì chẳng có gì đáng nói và sẽ chẳng có cái gọi là "sốt" như bây giờ.

Tuy nhiên thực tế là xe sẽ tăngbình quân khoảng 4K/chiếc. Như vậy nếu bác cần xe và mua vào tháng 3 hoặc tháng 6 năm sau thì bác sẽ 4 phải trả thêm 4k nữa cho cùng chiếc xe đó. Vậy tại sao không mua ngay để né được 4K đó nhỉ?

Nếu bác là một doanh nhân, trong 6 tháng bác có thể kiếm một khỏan lời hơn 4K nếu đem tiền mua xe làm việc khác thì bác sẽ không quan tâm, nhưng những người khác sẽ rất quan tâm vì trong có vài tháng mà kiếm được gần 10%.

Và cũng có rất nhiều người tranh thủ đầu cơ để bán lại cho những ai chưa thể mua xe ngay bây giờ...

Em thì chưa thấy ai bỏ tiền ra mua xe mà không biết dùng vào làm việc gì...[&:] Nên không biết nói sao...

Chúc bác vui :)

Hạng B2
17/8/04
156
1.261
93
HCMC
RE: Không nên biến mình thành kẻ cầu xin

shark

Thú thật với các bác, tôi không hiểu tại sao mọi người cứ phải cuống lên tranh nhau mua xe hơi để cho các hãng vừa làm cao, vừa cung cấp hàng kém chất lượng. Nhiều người mua xe mà thực tế cũng chưa biết dùng vào việc gì (xin lỗi nếu làm ai đó phiền lòng).

:D bác cá mập vui tính quá :D, mua xe thì dùng để đi chứ bác chứ còn dùng vào việc gì nữa [8|].
Đúng là cuống lên mua xe lúc cuối năm là không tốt, nhưng nói đi cũng phải nói lại: vì sao người ta phải cuống lên mua xe cuối năm: thứ nhất, nếu mua sớm hơn thì chưa đủ tiền, phải vay mượn nhiều quá, còn nếu như để năm sau mua thì xe lên 10-15%. Bác tính đi, nếu như bác phải vay ngân hàng để trả tiền mua xe thì lãi suất là 0.9% tháng nghĩa là ~ 11% năm trên vốn giảm dần, trong khi bác chờ đến năm sau thì mất toi 10%~15% tổng giá trị xe, nếu như cân nhắc lợi hại thì đã có ý định mua xe năm sau thì cố gắng vay tiền mua trong năm này, vừa sớm có xe để đi, vừa mất ít tiền hơn :D:D, không biết em tính thế có đúng không.