Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
Tình hình là ngày mai thứ 7 (16/03/2013), em cùng bà cả và F1 đi du lịch Phan Thiết. Các bác cho em hỏi nên đi hướng QL1A hay hướng Bà Rịa? đường xá như thế nào? Xin các bác chia sẻ khu ăn uống (chủ yếu là ăn hải sản), vui chơi cho em biết ạh! Xin cám ơn các bác nhiều!

Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
Đi huớng Bà Rịa thì đuờng đẹp, vắng xe nhưng xa hơn nhiều (80Km).... nếu chỉ 1 xe đi thì ko nên đi theo huớng này.....

congtu_love nói:
Tình hình là ngày mai thứ 7 (16/03/2013), em cùng bà cả và F1 đi du lịch Phan Thiết. Các bác cho em hỏi nên đi hướng QL1A hay hướng Bà Rịa? đường xá như thế nào? Xin các bác chia sẻ khu ăn uống (chủ yếu là ăn hải sản), vui chơi cho em biết ạh! Xin cám ơn các bác nhiều!

Hạng B2
3/4/07
366
4
18
Xa hơn khoảng 40km thôi bác àh
W164 nói:
Đi huớng Bà Rịa thì đuờng đẹp, vắng xe nhưng xa hơn nhiều (80Km).... nếu chỉ 1 xe đi thì ko nên đi theo huớng này.....

congtu_love nói:

Hạng C
16/8/09
939
75
28
Sài thành quoa lệ
Em thấy đi QL1A cũng ok bác ợh qua ngã ba Dầu Giây có đoạn giới hạn tốc độ 30km/h
Em mới đi về hôm chủ nhật vừa rồi.
Sáng đi thì bác ghe Long khánh có Phở gia truyền ngay ngã ba Long khánh hay lên xíu nữa bên tay phải có quán hủ tíu xương.
Phan thiết thì cơm gia đình ăn ở Nam Thạnh Lầu hay dũng sử và bờ kè Sông Cà Ty cũng được lắm đó bác.

Hạng B2
3/11/12
174
4
18
congtu_love nói:
Nếu ăn cơm thì trên đường đi trước khi tới Phan thiết thì bên tay phải có quán cơm Tà zon vì e nghĩ bác từ xì gòn ra tới đó cũng là giờ ăn trưa gòi. Còn hải sản thì bác ra bờ kè đường Trần Hưng Đạo quẹo vào ( xì gòn ra qua cầu quẹo phải, mũi né về chưa qua cầu rẽ trái) quán Tư Minh ,về giá cả ở đây thì ok k mắc k rẻ nhưng có cá Đục nướng 120k/dĩa khoảng 5con Mũ Ni, Ghẹ , ốc Hương giá tầm 500k/kg nói chung đồ tươi...nhưng nói hải sản ở đây thì k bằng Rạn Biển ở xì gòn. Khi về bác muốn mua hải sản đem về thì qua bờ kè đối diện tiệm Hằng Loan ở đây thì mực 1 nắng và mực trứng ngon và rẻ ( nhớ là xuống cầu cấm rẽ trái nên bác chạy qua chút rồi quay đầu lại nhé. Chúc bác vui vẻ..!