Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Hỏi thông tin tham quan làng hoa Sa Đéc dịp trước Tết 2021

*Ảnh minh họa

Mình đang tính đi làng hoa Sa Đéc dịp trước Tết 2021. Các Bác cho mình xin chút thông tin về đường đi, địa điểm và thời gian phù hợp?
  1. Khu vực làng hoa Sa Đéc là 1 khu vực riêng hay sao a?
  2. Đi thời gian nào trước Tết là đẹp (còn hoa, không đông người,...)?
  3. Đường đi như thế nào a (do mình chưa đi bao giờ).
Thanks.

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
Đường đi thì dễ thôi bác,, từ SG chạy cao tốc xong qua ql1 cho dễ, mùa này đi N2 đường xấu lắm,, còn thông tin bác lên FB có hội Sadec sẽ cập nhật tình hình nhanh hơn

• Like
Reactions: jackalcodon
Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
mềnh đi mấy năm rồi . để preview lại sơ sơ
  • Sadec . Đi Tới cầu Mỹ Thuận . xuống dốc cầu quẹo QL 80 đi hướng về châu đốc . đi QL 80 tầm vài chục KM qua Nem Lai Vung .sẽ đi ngang TP Sadec .weo vô làng hoa 10km .
  • Tết thì gởi xe ngoài bải . 20k gì đó .mua vé xe điện vô . muốn ghé đâu ghé dọc đường tâm 5km à . vô giống như công viên trồng hoa thôi .
  • Ăn uống thì có làng bột lộc gì đó .mua vé buffer vô ăn bột lòi họng .hủ tíu sa déc .v.vv

Hạng D
29/11/06
2.948
37.784
113
53
Nên đi làng hoa Cái Mơn đẹp hơn, gần hơn
Chỉ có sợ kẹt cầu Rạch Miễu

Nên đi sớm trước ngày 25 tháng chạp
Sau đó hoa chuyển cho thương lái hết rồi

Còn ko thì cứ lòng vòng Sa Đéc, qua Cao Lãnh về đường N2
Ngắm hoa của nông dân trồng ven đường, ko nên chui vô mấy chỗ công viên, chợ hoa này kia công nghiệp lắm

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Đi xe hơi phải gởi bãi mua vé xe điện nhưng chỉ ghé 1 điểm du lịch duy nhứt ( trong khu có nhiều điểm du lịch tham quan ) rồi rước về không có có ghé la cà nên đa số người lớn sẽ thuê xe ôm để ghé nhiều điểm hơn . Nếu không vào cổng làng hoa thì chạy vòng theo hướng phà Cao Lãnh xem bông hoa hai bên đường cũng đẹp , tới ngã tư đèn xanh đèn đỏ queo trái về lại Sadec . Gần đến ngã bung binh có vườn hồn Tư Tôn mới mở cửa cũng tương đối đẹp vé vào cổng là 30k . Nên đi trước 20 tháng chạp vì sau đó bông chở lên Tp gần hết .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: CaMap2001
Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
Sadec đi 1 buổi thì dc chứ qua ngày thì chắc ko có chổ chơi,, vì vườn hoa nào cũng như nào,, còn cảnh thì cũng na ná nhau thôi mà,,

• Like
Reactions: Perenco
Youtuber Otosaigon
16/4/14
878
1.336
93
Sài Gòn
View attachment 2403848
*Ảnh minh họa

Mình đang tính đi làng hoa Sa Đéc dịp trước Tết 2021. Các Bác cho mình xin chút thông tin về đường đi, địa điểm và thời gian phù hợp?
  1. Khu vực làng hoa Sa Đéc là 1 khu vực riêng hay sao a?
  2. Đi thời gian nào trước Tết là đẹp (còn hoa, không đông người,...)?
  3. Đường đi như thế nào a (do mình chưa đi bao giờ).
Thanks.
Thời gian này là thích hợp, cận quá thì hoa chuyển lên SG và các tỉnh thành khác hết rồi.
Không được chạy xe vào để đảm bảo đường thông thoáng cho du khách tham quan, nhưng chiều thì vẫn chạy bình thường.
Đi bộ sẽ lý thú tham quan và chụp hình hơn là đi xe điện nhé.

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Cám ơn các Bác tư vấn. Mình dự kiến đi 18 AL (T7 và đi về trong ngày). Mình thích khu vực nào không phải công viên, kiểu như vườn người ta trồng, đi tới ghé vào xem, ưng thì mua về sẵn chưng Tết luôn...
Đường đi về Sa đéc thì em biết chỉ là không biết khu vực nào nên ghé thôi. Nghe mấy anh nói ở trên giống như đường hoa? có khu vực nào như kiểu vườn ko a?

Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
Cám ơn các Bác tư vấn. Mình dự kiến đi 18 AL (T7 và đi về trong ngày). Mình thích khu vực nào không phải công viên, kiểu như vườn người ta trồng, đi tới ghé vào xem, ưng thì mua về sẵn chưng Tết luôn...
Đường đi về Sa đéc thì em biết chỉ là không biết khu vực nào nên ghé thôi. Nghe mấy anh nói ở trên giống như đường hoa? có khu vực nào như kiểu vườn ko a?
Mình cũng tính đi vào ngày này nè bác,, kaka ,, cũng tính mua vài chậu bông cúc với vạn thọ đem về mà ko biết sao