Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Chào các Bác,

Anh dự tính tuần sau đưa gia đình đi Cà Mau chơi, thời gian khoảng 2 hoặc 3 ngày. Xem trên web thấy có các điểm du lịch ở Huyện Ngọc Hiển cũng khá đẹp.
Xuất phát từ Sài Gòn đến Cà Mau thì em biết nhưng từ Cà Mau đi ra Ngọc Hiển như thế nào thì em mù tịt. Có bác nào đi rồi cho em tí thông tin như : phương tiện đ từ Tp.Cà Mau đến H.Ngọc Hiển; Nghỉ qua đêm ở đâu; các điểm có thể tham quan; có điểm nào để tắm biển hay không; thưởng thức món đặc sản gì...?

Cảm ơn các bác.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.082
113
53
Chào các Bác,

Anh dự tính tuần sau đưa gia đình đi Cà Mau chơi, thời gian khoảng 2 hoặc 3 ngày. Xem trên web thấy có các điểm du lịch ở Huyện Ngọc Hiển cũng khá đẹp.
Xuất phát từ Sài Gòn đến Cà Mau thì em biết nhưng từ Cà Mau đi ra Ngọc Hiển như thế nào thì em mù tịt. Có bác nào đi rồi cho em tí thông tin như : phương tiện đ từ Tp.Cà Mau đến H.Ngọc Hiển; Nghỉ qua đêm ở đâu; các điểm có thể tham quan; có điểm nào để tắm biển hay không; thưởng thức món đặc sản gì...?

Cảm ơn các bác.

có điểm nào để tắm biển hay không -> quên ngay và luôn đi bác :)
Từ Cà Mau -> Năm Căn theo QL1 chạy khoảng 45ph-1 tiếng, gửi xe oto xong thuê cano khoảng 2-3chai ra Mũi Cà Mau, chơi ngoài đó 2-3h, ăn uống đặc sản xong quay về, thích thì ghé Đầm Thị Tường chỗ Kênh 4 cũng hay,

Ko ngủ qua đêm ngoài đó chi, cứ ngủ ở Cà Mau đi chơi về trong ngày,
Hôm sau thích thì đi rừng Vồ Dzơi - U Minh Hạ, máu thì đi luôn Hòn Đá Bạc cũng vui
Ko có xe hơi mà thuê taxi thì cũng căng tiền, chuẩn bị 10 chai ăn chơi tẹt ga :)

• Like
Reactions: huyt and Ha Sonata
Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
có điểm nào để tắm biển hay không -> quên ngay và luôn đi bác :)
Từ Cà Mau -> Năm Căn theo QL1 chạy khoảng 45ph-1 tiếng, gửi xe oto xong thuê cano khoảng 2-3chai ra Mũi Cà Mau, chơi ngoài đó 2-3h, ăn uống đặc sản xong quay về, thích thì ghé Đầm Thị Tường chỗ Kênh 4 cũng hay,

Ko ngủ qua đêm ngoài đó chi, cứ ngủ ở Cà Mau đi chơi về trong ngày,
Hôm sau thích thì đi rừng Vồ Dzơi - U Minh Hạ, máu thì đi luôn Hòn Đá Bạc cũng vui
Ko có xe hơi mà thuê taxi thì cũng căng tiền, chuẩn bị 10 chai ăn chơi tẹt ga :)

Cảm ơn bác Quang.
Em đi xe riêng nên đi vô U Minh hay Hòn Đá Bạc gì cũng được hết (Chắc em sẽ đi vì các điểm này em chưa đến lần nào).
Cano từ Năm Căn ra Cà Mau đến 2-3 tr lận hả bác? nhiều quá hỉ. Ở đó có đi theo dạng mua vé tàu không bác?

Hạng D
29/11/06
2.951
38.082
113
53
Cảm ơn bác Quang.
Em đi xe riêng nên đi vô U Minh hay Hòn Đá Bạc gì cũng được hết (Chắc em sẽ đi vì các điểm này em chưa đến lần nào).
Cano từ Năm Căn ra Cà Mau đến 2-3 tr lận hả bác? nhiều quá hỉ. Ở đó có đi theo dạng mua vé tàu không bác?

Có đi theo dạng vé tàu cao tốc, nhưng chỉ đi đến Đất Mũi (xã cuối cùng cực Nam tổ quốc), xong đi xe ôm tới Mũi Cà Mau khoảng 15k,
Vé tàu thì chừng 50k (?) nhưng có giờ xuất bến, chơi xong phải quay về bến ở Đất Mũi (Rạch Tàu) đúng giờ để quay ngược về Năm Căn

Chiếc này là cao tốc, dạng xe khách tốc hành :)

Hỏi thông tin về khu du lịch Ngọc Hiển

Còn cái này là canô, thuê nguyên chiếc - ko được tự lái :)

Hỏi thông tin về khu du lịch Ngọc Hiển

Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
thanks bác Quang,

em tính trưa thứ 6 tuần sau đi, chiều đến Cà Mau ngủ. hôm sau đi tham quan đất mũi, rừng u minh, hòn đá bạc. sáng chủ nhật về sớm trên đường về ghé viếng Cha Bửu Diệp, Phật Bà Nam Hải. Hàng trình vậy thấy dược không bác.?
àh, sao em lại nghe nói là có đường xe đi đến cột mốc luôn, không cần đi tàu!?
Có bác nào đi cùng tuyến thì hẹn đi chung cho vui nhen.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.082
113
53
thanks bác Quang,

em tính trưa thứ 6 tuần sau đi, chiều đến Cà Mau ngủ. hôm sau đi tham quan đất mũi, rừng u minh, hòn đá bạc. sáng chủ nhật về sớm trên đường về ghé viếng Cha Bửu Diệp, Phật Bà Nam Hải. Hàng trình vậy thấy dược không bác.?
àh, sao em lại nghe nói là có đường xe đi đến cột mốc luôn, không cần đi tàu!?
Có bác nào đi cùng tuyến thì hẹn đi chung cho vui nhen.

Chỉ có 1 ngày mà tham quan hết mịa CM rồi, ko kịp đâu,
Nếu muốn thì thần tốc như em làm năm 2009, dẫn 1 đoàn về đó trong 1 ngày đi hết các điểm,
Nhưng phải có tài xế chuyên nghiệp, ăn uống nhanh gọn lẹ, ko thì phải 2 ngày

Sáng đi thẳng xuống Năm Căn ăn sáng nhẹ, xong xuống thuê bao nguyên chiếc cano vọt ra tới Mũi CM khoảng 10h sáng, tham quan xong đến 12h trưa quay về Năm Căn.
Từ Năm Căn chạy về ghé qua rừng U Minh hạ, ăn rùa với rắn lòng vòng về CM là vừa tối