Hạng B2
17/6/16
186
649
93
42
Trong thread "Cư dân Masteri" e vưa được bác @Xe dap chia sẻ là h căn hộ đã bàn giao nhưng chưa có sổ thì vẫn sang tên như khi căn hộ chưa nhận bàn giao (luật mới), ko phải UQCC nữa.
Em hỏi cụ Gu Gồ rồi ko thấy và bác bảo hỏi sales tư vấn cho ... điều này thì e ko fai hỏi sales VÌ đây là thông tin ko thể úp mở nếu có thì sẽ là rõ ràng trên các trang thông tin pháp luật bds.

P/s: Bác nào rõ về tt in đạm trên ko ah???

Hạng B2
17/6/16
186
649
93
42
Miễn là CDT chưa đi làm sổ hồng cho cư dân là đc, bác yêu cầu bên CDT làm giấy xác nhận chưa làm Sổ Hồng, thì VPCC nó vẫn công chứng bình thường, cũng là chuyển nhượng góp vốn mua căn hộ thôi,
E cảm ơn tt của bác vs e hiểu ý của bác nhưng có lẽ từ chưa đc chi tiết lắm.
E chưa thấy PCC nào yêu cầu in đậm mà lúc trước chỉ yêu cầu "xác nhận chưa bàn giao căn hộ" or h thì y/c "giấy xác nhận chưa nộp hs cấp gcnqsdđ, qshno & tài sản..." nếu bác đã làm hay biết ông CDT nào jám cho chuyển nhượng sang tên công khai, minh bạch việc này ah ???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/6/16
186
649
93
42
việc chưa làm thủ tục xin cấp sổ hồng lên Cơ quan nhà nước nó mới quan trọng, chứ cái xác nhận chưa bàn giao căn hộ ko thành vấn đề : lý do :
1, nếu như tại thời điểm chuyển nhượng căn hô CDT đã chuyển HS xin cấp sổ cho cư dân vậy thì bác bác sẽ vẫn cứ đứng tên trên sổ hồng căn đó, nên VPCC sẽ lách theo kiểu làm văn bản hứa mua hứa bán, thừa kế tài sản, người mua đưa 80 đến 90% giá trị tài sản, chờ khi CĐT đưa sổ cho người bán, khi đó 2 bên ra PCC làm thủ tục chuyển nhượng bình thường, đưa nốt tiền
2, nếu tại thời điểm chuyển nhượng ông CĐT vẫn chưa chuyển HS xin cấp sổ cho cư dân, ổng vẫn sẽ cấp giấy xác nhận chưa làm sổ hồng , và PCC vẫn chuyển nhượng bình thường, người bán làm thủ tục thuế má, rồi về CĐT làm phụ lục, ghi nhận việc chuyển nhượng này, và cập nhật thông tin bên mua, để làm sổ hồng.
mấu chốt là thời điểm bác CDT đã chuyển HS xin cấp sổ chưa thôi,
Thưa bác!
1. Là mua bán dưới dạng UQCC rồi ạ VÌ đâu có sang tên được ngay
2. E ko cần biết có giấy gì NHƯNG khi ra PCC nếu hs ko có "GIẤY XÁC NHẬN CHƯA BÀN GIAO CĂN HỘ" từ CĐT căn hộ đang ở CC thì chắc chắn 100% với bác ko thể SANG TÊN ngay (trực tiếp) cho người mua được

Tập Lái
29/3/14
10
81
13
ngày xưa e mua bên Phú Thạnh, không biết gì hết vì còn trẻ trâu nên ko biết phải sang tên bên CDT. chỉ có đặt cọc+ Uỷ quyền thôi. Giờ nhiều khi cũng muốn bán để đổi căn khác mà ngại vụ abc với chủ cũ quá. Lúc đó e nghe nói CDT có "phép" j đó mà sang tên dc dù đã ký giáy bàn giao nhà rồi, mất mười mấy triệu thì phải (người bán trả)

Thấy CDT có băn bản về sổ hồng rồi nên thôi kệ ở đỡ, cùng lắm cho thuê cũng được :)