Tập Lái
26/10/18
46
31
18
35
*Ảnh minh họa

(Xin lỗi các bác nếu như post này bị trùng nha, em cũng đọc vài bài nhưng thông tin nhiều quá em chưa đúc kết được )

Em mua 1 chiếc xe ở Tây Ninh, giờ chuyển về biển HCM (e biết là giá biển 20tr)

Chủ xe hôm nay nhận cà vẹt và biển số xe để về Tây Ninh báo thu hồi biển số, rồi chủ xe sẽ đưa cho em giấy tờ để làm tiếp
Xe đó đăng ký công ty

Cho em hỏi:
  • Ngày đăng ký biển sổ ở HCM em phải mang giấy tờ gì
  • Em có cần mang xe lên không ? nếu có thì cách nào là tiện nhất (xe ko biển )
Em mua xe cũng hết tiền nên định tự làm không qua trung gian cho tiết kiệm
Em cảm ơn
đây là chia sẽ kinh nnghiệm của tui khi đã mua qua 2 xe cũ chuyển vùng.
1/ mua bán với chủ xong thì sau khi rút hồ sơ gốc thì xin đăng ký biển tạm luôn chổ rút gốc ( biển này bác có thể chạy vi vu mà không ảnh hưởng gì.
2/ cà 2 bộ số khung và số máy
  • đi đóng thuế trước bạ thì đến chi cục thuế nơi xe sẽ chuyển đến ( hs gồm mẫu lệ phí + cavet photo + bản chính cắt gốc để đối chiếu ) = đi đóng tiền ( thường xe cũ thì 2% theo barem nếu xe quá mơi, nếu xe quá tầm 4 năm thì giá nào cũng quất, áp cao thì thuế cao )
  • nộp trước bạ xong cầm biên lại trước bạ lên CSGT nơi xe chuyển đến, xin 2 tờ đăng ký xe, điền thông tin + dán SMSk + biên lại trước bạ bản chính + hợp đồng mua bán ( hoặc hoá đơn là xe cty bán lại ) + giấy tờ tuỳ thân, nộp và chờ xong ra check xe và bấm số.
3/ lưu ý : phải mang xe đi nhé ( có biển số tạm ) còn không thì phải nhờ cò tầm 1 triệu - 2 triệu là không phải xét xe.thường xe trong cùng tỉnh thì ko đổi biển và xét xe, chứ xe khác tỉnh thì phải bắt buột xét xe.
- khi nộp hồ sơ rút gốc thì phải đăng ký biển số tạm luôn nhé, nếu không là mệt, còn vụ dán chữ xe đi xét khi đi xét xe thì cũng được nhưng hên xui.
thân ái.

Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
đây là chia sẽ kinh nnghiệm của tui khi đã mua qua 2 xe cũ chuyển vùng.
1/ mua bán với chủ xong thì sau khi rút hồ sơ gốc thì xin đăng ký biển tạm luôn chổ rút gốc ( biển này bác có thể chạy vi vu mà không ảnh hưởng gì.
2/ cà 2 bộ số khung và số máy
  • đi đóng thuế trước bạ thì đến chi cục thuế nơi xe sẽ chuyển đến ( hs gồm mẫu lệ phí + cavet photo + bản chính cắt gốc để đối chiếu ) = đi đóng tiền ( thường xe cũ thì 2% theo barem nếu xe quá mơi, nếu xe quá tầm 4 năm thì giá nào cũng quất, áp cao thì thuế cao )
  • nộp trước bạ xong cầm biên lại trước bạ lên CSGT nơi xe chuyển đến, xin 2 tờ đăng ký xe, điền thông tin + dán SMSk + biên lại trước bạ bản chính + hợp đồng mua bán ( hoặc hoá đơn là xe cty bán lại ) + giấy tờ tuỳ thân, nộp và chờ xong ra check xe và bấm số.
3/ lưu ý : phải mang xe đi nhé ( có biển số tạm ) còn không thì phải nhờ cò tầm 1 triệu - 2 triệu là không phải xét xe.thường xe trong cùng tỉnh thì ko đổi biển và xét xe, chứ xe khác tỉnh thì phải bắt buột xét xe.
- khi nộp hồ sơ rút gốc thì phải đăng ký biển số tạm luôn nhé, nếu không là mệt, còn vụ dán chữ xe đi xét khi đi xét xe thì cũng được nhưng hên xui.
thân ái.
Giờ đem xe lên nó thấy xe là xong, nó chẳng ktra sk sm... Bác chủ chịu khó làm khỏi tốn.... ghi mấy chữ mà Cò nó lấy 1tr đấy.... Và coi chừng xxx nó xin đểu Bác thùng Bia,,, đưa tờ 500 là nó xin bác 350 luôn á.... E từng tự làm 3 xe từ 2009 đến giờ

• Like
Reactions: Only_Trust
Hạng B1
10/12/10
59
25
18
33
ông có biết hay không mà chỉ người ta thế. chứ tui mua cũng qua 3 xe rồi mà thấy hướng dẩn của ông nó đi toàn đường ray không à.
Ô mua xe có tự đi làm giấy tờ ko hay ngồi nghe người ta nói,

Hạng F
3/10/15
9.738
11.972
113
Thấy cái phí 20 chục củ chỉ muốn mang hộ khẩu tỉnh cho nhẹ cái thằng người lẫn cái thằng xe.