Tư Vấn Du Lịch Hỏi tour SG-Tây Ninh

Tập Lái
4/3/04
16
1
3
Hà Nội
Hỏi tour SG-Tây Ninh

Tuần cuối tháng 1/2021, em vào SG công tác, rỗi được 2 ngày. Dự định cho bà cả và F1 (17 tuổi) đi tour Tây Ninh trong ngày. Các bác cho hỏi có công ty nào làm tour này và xuất phát ngày thứ 7 (23/01/2021) không?

PS: Có nên ghé qua siêu thị Mộc Bài ko các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/12/20
85
215
33
mình quê Tây Ninh. có thể bạn tham khảo 1 vài thông tin cho chuyến Tây Ninh của mình:
1, từ Trung tâm Sài Gòn hoặc Sân Bay có nhiều tuyến xe buýt ra bến Xe An Sương để đi Tây Ninh.
2, Do từ Sài Gòn đi Tây Ninh khoảng 100km, nên mình có thể thuê xe gắn máy/ xe Ô tô riêng chạy cho thuận tiện. đường rất dễ đi, ít CAGT. Nếu muốn đi tour thi nên chọn các đơn vị uy tín Saigontourist, Luaviet, Viettreval, hỏi chị google thông tin các đơn vị này nhé.
3, Tây Ninh có những điểm tham quan chính như chùa Tòa Thánh (rất lớn), Núi Bà Đen. bạn nên ghé.
4, căn cứ Trung Ương Cục Miền Nam hướng đi gần khu vực núi Bà Đen (là 1 lựa chọn nếu có thời gian)
5, Đia đạo Củ Chi thì nằm trên đường đi Tây Ninh cách Sài Gòn khoảng 40KM trước khi tới cửa khẩu Mộc Bài (là 1 lựa chọn nếu có thời gian).
6, Chiều về thì ghé Hồ Dầu Tiếng nhé, Hồ rất lớn, đẹp và rất mát mẻ, đường xá họ mới tráng nhựa đi rất thuận tiện.
7, Siêu Thị cửa khẩu Mộc Bài bây giờ nCov nên không có thông giao, nên nếu còn mở cửa thì hàng hóa cũng không nhiều vì vậy bạn cân nhắc. Lâu quá mình không nghe nói đến hình như đã đóng cửa, khoảng 7 - 8 năm trước thì rất sầm uất lắm. Siêu Thị Mộc Bài nằm trên đường đi Tây Ninh khoảng 50km từ Sài Gòn.

Với 2 ngày thì đi những điểm đến ở trên là đăc trưng khi nhắc đến TN. Chúc gia đình bạn đi chơi vui vẻ.

Hạng B1
3/9/11
99
133
33
Tư vấn như bác trên là chuẩn rồi.

Siêu thị Mộc Bài giờ tiêu điều, không có gì đáng tham quan cả. Không biết các sòng bạc ở bên kia cửa khẩu giờ thế nào. Nhưng thời gian này chắc ko qua lại được.

Hạng B1
4/12/20
85
215
33
Tư vấn như bác trên là chuẩn rồi.

Siêu thị Mộc Bài giờ tiêu điều, không có gì đáng tham quan cả. Không biết các sòng bạc ở bên kia cửa khẩu giờ thế nào. Nhưng thời gian này chắc ko qua lại được.
Bên đó cũng đang mắc dịch :D trốn qua đó bắt được là đảm bảo lên TV :D:D:D

• Like
Reactions: Tientrung02
Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
1/- Từ SG đi chơi Tây Ninh thì đi xe máy là đi được nhiều nhất. Nhưng bạn có 1 F1 17 tuổi thì đi xe máy phải 2 chiếc --> sẽ có bất tiện nếu F1 của bạn không đi quen. Do đó thuê 1 xe ô tô là hợp lý .
2/- Ngày 1 : Xuất phát sớm từ SG (khoảng 5h00 để không bị kẹt xe đoạn An Sương - Hồng Châu) - đến Trảng Bàng khoảng 6h30 ghé ăn sáng. Từ Trảng Bàng đi theo QL22 đến Gò Dầu - Theo QL22b đến Hòa Thành vào tham quan chợ Long Hoa - tiếp đến là Tòa Thánh. (Tòa Thánh nếu chỉ xem qua cho biết thì mất khoảng 20- 30 phút , còn xem để tìm hiểu thì mất khoảng 2h00 - 3h00) .
Từ Tòa Thánh về Trung tâm TP Tây Ninh đi một vòng rồi đi tiếp lên Tân Biên - Xa Mát - căn cứ Trung Ương cục .
Trưa theo đường Trung Ương cục - Chàng Rjiệc - Kà Tum - Tân Châu - Núi Bà. Leo lên núi Bà viếng Chùa Bà, nếu thích thì đi cáp treo lên đỉnh .
Chiều có thể ngủ ở Núi Bà , Tây Ninh hoặc Dương Minh Châu . Nếu xuống núi sớm thì có thể đi ra hồ Dầu Tiếng rồi ngủ ở các khu du lịch quanh hồ hoặc về TT Dầu Tiếng. Chỗ ngủ thì tui không rành đâu vì chưa bao giờ ngủ lại ở đây.
3/- Ngày 2 : đi tham quan hồ Dầu Tiếng - đi con đường vòng quanh hồ qua khu núi Cậu có nhiều khu du lịch ở trên đường này. Không biết con đường qua đập chính hiện nay còn cho xe qua không? nếu qua được thì đẹp, không qua được đập chính thì đi con đường vòng qua Bến Củi về Dầu Tiếng hoặc con đường ở hạ lưu đập. Về thì đi theo con đường TL 744 Dầu Tiếng - Thanh An - Thanh Tuyền - rẽ qua cầu Bến Súc - TL15 - địa đạo Bến Dược Củ Chi - tham quan địa đạo rồi theo TL 15 - Nguyễn Thị Rành - QL22 - TT Củ Chi - về SG (hoặc đi thẳng TL15 về Hóc Môn - An Sương - SG)

Hạng D
8/2/17
1.112
1.714
113
36
Không như bác đi từ SG, mà cách đây 2 tháng mình đi từ Bình Phước qua Tây Ninh thì gợi ý bác 1 số chỗ vui chơi ăn uống thế này:
  • Tòa Thánh Tây Ninh: vào chánh điện xem 1 vòng, sau đó ra bên ngoài tòa thánh, chỗ khu rừng xem và cho khỉ ăn.
  • Nếu đi xe gầm cao thì có thể vào khu hồ đá Ma Thiên Lãnh.
  • Leo núi Bà Đen (có cáp treo).
  • Chạy 1 vòng hồ Dầu Tiếng, có thể lái xe lên bờ đập nhìn hoành tráng lắm, nhưng cẩn thận.
  • Có thể ăn các món đặc sản Tây Ninh: bánh tráng trộn, bánh canh Trảng Bàng, gà núi...

• Like
Reactions: zace4000
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
giao thông dạo này nhiều, bác cẩn thận. đường thì đẹp nhưng cứ đúng tốc độ thôi ah

Hạng B2
24/10/17
141
72
28
44
em chia sẻ với bác vài quan điểm cá nhân.
về đi lại:
nên thuê ô tô, có người lái cho nhàn thân, dành sức đi thăm thú các nơi.
về văn vật:
nói tới Tây Ninh, người ta nghĩ tới đạo Cao Đài và món bò tơ. vì vậy Toà thánh là nơi nên đến. ngoài ra, có chợ Long Hoa, hồ Dầu Tiếng.
Tây Ninh có núi Bà Đen. bác mộ Phật thì leo thang lễ chùa Bà (ở lưng chừng núi) rồi leo lên đỉnh, phóng mắt ngắm hồ Dầu Tiếng.
nếu năm nay bác có can dự vào ĐH 13 thì thăm TƯ Cục :D
cuối cùng, dứt khoát phải ăn bò tơ Tây Ninh. tới đây mà ko ăn bò tơ thì xem như chưa tới Tây Ninh đó :D
Tây Ninh còn là xứ trồng na (mãng cầu), nhớ mua làm quà.
trên đường về, ghé Trảng Bàng ăn bánh canh. ghé Củ Chi thăm địa đạo.
p/s: em chém thế thôi. em mới leo chùa Bà và ăn bò tơ. thân quyến của em đi mấy chỗ kia rồi, đáng để đi.

Hạng D
17/8/09
3.327
29.219
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
View attachment 2404679

Tuần cuối tháng 1/2021, em vào SG công tác, rỗi được 2 ngày. Dự định cho bà cả và F1 (17 tuổi) đi tour Tây Ninh trong ngày. Các bác cho hỏi có công ty nào làm tour này và xuất phát ngày thứ 7 (23/01/2021) không?

PS: Có nên ghé qua siêu thị Mộc Bài ko các bác?
Đi trong ngày về thôi a. Chẳng phải đi 2 ngày để a à. Cứ thuê 1 xe 7 chổ. Là ok. Vì giữa TPHCM và Tây Ninh thì tầm 90km. Nên TX cũng ko xa lạ gì. Và họ thể giúp a tham quan tất cả các điểm mà các a đã trả lời ở trên. Nếu có đi bác lưu vụ cáp treo nhé.