Hạng B2
6/9/17
465
10.989
93
Hỏi về bằng lái xe quốc tế
Mình có bằng lái xe B2 và sắp tới dự định sẽ qua châu Âu làm việc một thời gian. Vậy muốn hỏi các bác là nếu làm GPLX quốc tế từ Vn rồi mang qua đó, cụ thể mình muốn lái xe từ Đức, qua Ba lan và qua Pháp, Bỉ, Thụy Sĩ,.. thì có được các nước này chấp nhận không?[pagebreak][/pagebreak]

Có cần phải xin thêm giấy tờ gì ở các nước này để được lái xe trong phạm vi lãnh thổ của họ.

GPLX quốc tế xin từ VN có giá trị trong vòng mấy năm?
Xin cám ơn

Tập Lái
13/9/18
12
6
3
29
Sao bạn không làm bằng của bên IAA.đi được đến 192 nước và có nhiều lựa chọn thời gian đến 20 năm cũng được, còn Việt Nam cấp thì nhớ ko lầm là đi được 85 nước thôi, và chỉ được thời hạn 3 năm, và không được sử dụng ở các quốc gia lớn như Mỹ, út Canada, phí làm bằng lái quốc tế của IAA cũng rẻ ạ, tùy theo thời hạn của giấy phép mà mình muốn đổi.

• Like
Reactions: Scar12 and Bacutri
Hạng B2
10/8/16
179
170
43
Sao bạn không làm bằng của bên IAA.đi được đến 192 nước và có nhiều lựa chọn thời gian đến 20 năm cũng được, còn Việt Nam cấp thì nhớ ko lầm là đi được 85 nước thôi, và chỉ được thời hạn 3 năm, và không được sử dụng ở các quốc gia lớn như Mỹ, út Canada, phí làm bằng lái quốc tế của IAA cũng rẻ ạ, tùy theo thời hạn của giấy phép mà mình muốn đổi.
Bác cho chút thông tin hướng dẫn làm bằng bên IAA đi cũng đang quan tâm thank bác :)

Tập Lái
13/9/18
12
6
3
29
Bác có thể tra google, dịch vụ làm bằng lái xe quốc tế, thế là sẽ lên cho 1 dãy số đt,thông tin cho bác thả hồ tham khảo giá cả và các lợi ích tùy theo nhu cầu của bác cần sử dụng ạ.Chuc bác làm được cái bằng lái thích hợp với bác và hài lòng về giá cả... Cũng như tính năng tiện lợi của nó.

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
https://idl-iaa.com/idlapp
Nhưng hôm trước có 1 bác nào nói bằng VN hiện tại cũng có thể lái được ở 1 số nước mà tìm hoài không thấy thông tin xác nhận

• Like
Reactions: Ban
Hạng B2
6/9/17
465
10.989
93
Cảm ơn các bác đã cho thông tin. Sau khi tìm kiếm trên Google, mình đã quyết định sẽ đăng ký làm bằng lái quốc tế IAA. Hiện nay họ đã có đại lý chính thức ở Hồ Chí minh rồi. Phí làm bằng thời hạn 20 năm là 80 USD, sử dụng được tại gần 200 quốc gia luôn.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Cảm ơn các bác đã cho thông tin. Sau khi tìm kiếm trên Google, mình đã quyết định sẽ đăng ký làm bằng lái quốc tế IAA. Hiện nay họ đã có đại lý chính thức ở Hồ Chí minh rồi. Phí làm bằng thời hạn 20 năm là 80 USD, sử dụng được tại gần 200 quốc gia luôn.
Hoa hồng được bao nhiêu vậy mình đi giới thiệu luôn

• Like
Reactions: caheo