Tập Lái
14/11/17
13
8
3
29
TP Hồ Chí Minh
Chào AE otosaigon
Hiện tại em đang có con Santafe mua bảo hiểm PVI gần 1 năm rồi nay còn 1 tháng nữa hết bảo hiểm, em không có thời gian nên gom 1 lần làm luôn. Cách đây 5 ngày xe em quẹt xe khác bị gẫy vòi nước + nắp chụp, trày sơn cản, gáo gương rớt xe khác cán (Em đã lụm lại gắn lên). Em nghĩ xe em có bảo hiểm với mấy cái lặt vặt trày trụa như vầy + mới bị quẹt chắc khỏi gọi hotline gom 1 lần qua hãng làm luôn, mà em thấy khâu giám định nói xe em, bịa chuyện gẫy vòi nước, rồi mấy vết sơn tự làm, em đang điên vì đâu có khùng mà rãnh làm xe mình bị trầy, trong khi đó mấy vết 1 quẹt là đủ để bảo hiểm rồi. Em không có kinh nghiệm trong việc này em sợ BH nó từ chối không làm, xe thì giờ trầy trụa, em để nhà không đi đâu. AE nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến với.

Hạng B2
16/1/17
150
111
43
35
Tờ xanh này
View attachment 1724542
có xong được không bác?
Đưa tờ này nó đổ xăng chạy về cho lẹ. Mấy a làm trong hãng hay sao thì em hỏng biết. Chứ e ở dưới quê cứ chạy vô gara rồi gọi nó đến muốn làm kiểu gì cũng được. Chỉ cần kí tên còn tờ khai tự nó viết luôn

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Mấy năm trước mình cũng mua BH của PVI. Cái năm đầu mới lái, ra đường cọ quẹt miết. Mới đầu thì quẹt xong cái kêu BH làm lun. Nhưng ác cái có khi vừa làm xong chạy được vài bữa lại bị quẹt. Mang vào làm nữa thì thấy nó ái ngại sao sao á. Vậy nên nếu va quệt nhỏ, tút lại mà dưới 1tr thì mang cmn ra ngoài làm cho phẻ. Còn không thì cứ kệ pà nó, cuối năm gom làm 1 lần...
Mua BH 1 lần 2 năm hơn 16 chai, làm BH 3 lần hết gần 9tr, chẳng lần nào cho xiền NV BH mà nó vẫn chỉ đường rất nhiệt tình, chắc là vì mỗi lần làm trị giá không nhiều...
Còn khi làm với trị giá trên chục chai trở lên thì chắc cũng phải dấm dúi tờ xanh cho nó thui...
Hỏi về bảo hiểm PVI cho người mới đi làm.

Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
Mấy năm trước mình cũng mua BH của PVI. Cái năm đầu mới lái, ra đường cọ quẹt miết. Mới đầu thì quẹt xong cái kêu BH làm lun. Nhưng ác cái có khi vừa làm xong chạy được vài bữa lại bị quẹt. Mang vào làm nữa thì thấy nó ái ngại sao sao á. Vậy nên nếu va quệt nhỏ, tút lại mà dưới 1tr thì mang cmn ra ngoài làm cho phẻ. Còn không thì cứ kệ pà nó, cuối năm gom làm 1 lần...
Mua BH 1 lần 2 năm hơn 16 chai, làm BH 3 lần hết gần 9tr, chẳng lần nào cho xiền NV BH mà nó vẫn chỉ đường rất nhiệt tình, chắc là vì mỗi lần làm trị giá không nhiều...
Còn khi làm với trị giá trên chục chai trở lên thì chắc cũng phải dấm dúi tờ xanh cho nó thui...
View attachment 1724990
bác giống em, em cũng mua PVI nhưng mấy cái trầy móp nhẹ nhẹ hỏi hảng báo giá khoảng 1tr đổ lại em ra ngoài làm cho nhanh khỏi khai báo hoso, bị mỗi góc xe nó bắt đóng 500k/ vụ rồi.

• Like
Reactions: jerjely