Hạng B2
17/9/10
141
57
28
Tình hình la xe doulo mình đang bị tình trạng đang đi thì bị mất chân ga. Chẩn đoán bệnh là cái bướm ga của V2 mình có vấn đề. Giá để thay là khoảng 11 triệu mà mình lại ở xa nên chưa thể đưa vào SG để sửa.
Bác nào có dư hay họng ga củ còn xài cho mình mượn lắp vào thử xem có hết bệnh ko.
Nghe bác Thạch nói đang trực tiếp nhập về giá sẽ tốt hơn Mê Kong.
Cảm ơn các bác trước.

Hạng B2
20/4/07
268
313
63
tóm lại là xe ban hư nhông hay cảm biến.
vô SG tháo xe của mình lắp vô xe bạn chay ra vũng tàu về là biết liền.
nếu bị nhông thì thay nhông

Hạng B2
17/9/10
141
57
28
Cũng chưa biết là bị nhong hay cảm biến vì ko dám banh cái bộ đó ra. Mình đang ở Nha Trang, chưa thể sắp xếp vào sg đc. Nếu được bạn tháo ra gửi ra Ntrang được ko? Mình gắn vào chạy thử nếu ngon lành đúng bệnh mình đặt mua bộ mới luôn. Mọi chi phi mình chịu hết.
Mình có hỏi chổ a Thạch thì anh ko co hàng cũ. Hỏi a Hậu ở ngoài Bắc thì a nói có hàng bãi ( hàng bãi của Châu Âu) giá 6 triệu nhưng sao mình sợ hàng bãi ghê..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
19/7/14
84
14
8
Đà nẵng
Doblo: ngoài hư nhông ra thì còn cảm biến bướm ga, đời trước thường dùng cảm biến điện trở ( kiểu dùng chổi quét giống mấy cái Volum trong amply ấy). phích cắm có 6 dây: bỏ 2 dây giữa, dùng đồng hồ vạn năng vừa đo vừa vqựn 2 cập dây 2 bên để xác định xem biến trở còn hoạt động hay không? nếu lúc mất lúc có thì có thể là do mòn chổi quét( điện trở vẫn tốt). bnạ vẫn tháo ra được mà nhưng cần nhẹ nhàng.

• Like
Reactions: lumata
Tập Lái
15/8/14
7
2
3
48
Minh moi thay nguyen bo moi tu y dem ve 9trieu ,ban co co hoi ra hue minh cho muon mot cai vao thu xem

Hạng B1
26/9/07
55
8
8
TP.HCM
Minh moi thay nguyen bo moi tu y dem ve 9trieu ,ban co co hoi ra hue minh cho muon mot cai vao thu xem
Hình như Bác chủ đã thay rồi thì phải. Bác cho hỏi Bác mua hàng từ nguồn nào có giá tốt thế có thể share cho ae biết ko?

Tập Lái
15/8/14
7
2
3
48
Cac bac oi cho minh hoi xe fiat ma dap ga no hay uc uc nhu hut xang la sao ha may bac ,truoc het cam on cac bac da quan tam