Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
Hi các bác,

Mình lần đầu tiên mua xe oto (mua mới) nên không có kinh nghiệm về cái bảo hiểm này nên có vài thắc mắc . Xe mình mua là 1.5 Turbo

1/ Bảo hiểm bắt buộc : gồm những loại bảo hiểm nào . Giá thành ra sao?
2/ Bảo hiểm không bắt buộc gồm những loại nào nên mua và giá ra sao?

Mình thấy có 1 số bác đi siêu xe bảo có cháy hay tai nạn cũng không lo vì có mua bảo hiểm rồi . Vậy thì không biết các bác ấy mua bảo hiểm gì?

Cảm ơn các bác

Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Bảo hiểm bắt buộ khỏi quan tâm. Vì khi mua xe mang đi đăng ký đăng kiểm bắt buộc phải có.
Bảo hiểm ko bắt buộc hay còn gọi bảo hiểm vật chất thì chỉ sợ pác ko có tiền mua. Giá thường từ 1,5% giá trị xe 1 năm. Pác thích thêm điều khoản nào thì đóng tiền thêm nhue: Mất cắp, cháy nổ, thủy kích, mất bộ phận từa lưa tá lả

Tập Lái
4/7/18
29
17
3
34
Bảo hiểm bắt buộ khỏi quan tâm. Vì khi mua xe mang đi đăng ký đăng kiểm bắt buộc phải có.
Bảo hiểm ko bắt buộc hay còn gọi bảo hiểm vật chất thì chỉ sợ pác ko có tiền mua. Giá thường từ 1,5% giá trị xe 1 năm. Pác thích thêm điều khoản nào thì đóng tiền thêm nhue: Mất cắp, cháy nổ, thủy kích, mất bộ phận từa lưa tá lả
Vậy bảo hiểm bắt buộc thì giá tầm bao nhiêu vậy bạn, có tùy thuộc vào giá xe không, b đã từng mua rồi thì tư vấn giá giúp mình nhé .

Còn bao hiểm vật chất xe tầm 2 tỷ thì 1,5% chắc cỡ tầm 30tr thôi thì phải . Chắc mình sẽ đóng thêm cháy nổ, chứ dạo này thấy gara cháy mấy vụ ghê quá .

Không biết lỡ có cháy nổ nó có đền 100% xe không, chắc là ko quá

Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Theo mình thì bảo hiểm tai nạn dân sự thì bắt buộc phải có mới được lưu hành, tiền mua càng nhiều thì đền càng cao.
Bảo hiểm thân vỏ thì tuỳ , thích thì mua không thì thôi, tuy nhiên nên có tai nạn thì tự bỏ tiền túi ra. Mức độ nghiêm trọng mới quý cái bảo hiểm.