Hạng B2
30/5/07
106
0
0
Chào các bác, em cũng đang băn khoăn 1 em Hi Lăn Đùng đây. Nhưng xem xét thấy nó có mấy dòng lần X-Treme, V-Spec, và street gì đó. Nhờ các bác phân tích so sánh giúp em vơi. Số là trước giờ em đi Vios nhưng muốn đổi 7 chổ vì công ty em hay đi tỉnh lắm với lại chưa đi xe dầu bao giờ. Nghe các bác nói xe dầu đi ồn ... nghe hơi sợ sợ. Các bác kinh nghiệm tư vấn giúp em với.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Em hỏi bác nhé, bác đã ngồi xe này chưa? Có thật sự muốn mua em nó không? vì nhiều bác nghe nói xong rồi thấy chạy luôn, hihi...

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
Nếu VAMA mở cuộc thi độ ồn của xe dầu thì con "Hay Lăn Đùng" là vô địch ồn đó bác. Bác sợ chưa? :D

Tập Lái
4/6/09
26
0
0
chết thật em cũng đang có ý định mua 1 em nhưng nghe các bac nói như thế em phải suy nghĩ lại rồi.

Hạng B2
30/5/07
106
0
0
Về giá thì con này là dòng 7 chỗ rẽ nhất. Mà em là dân sông nước đi xuồng nên nghĩ chắc thế nào cũng ồn kém máy tàu. :). Bọn em đi tỉnh suốt nên chọn dòng này cho phù hợp với túi tiền và nghe nhiều người khen nó lỳ lắm. Bác nào giúp em phân biệt mấy dòng của HiLander với. Em đấu thấy khác nhau gì ngoài giá. hix hix

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Em nói cho đơn giản nhé:

Isuzu có dòng Hilander bánh nhỏ, sơ cua để gầm gọi là Hi lander :)

Bánh lớn và sơ cua treo ở mông gọi là Hi lander V-spec. Em này thêm option linh tinh như màn hình, DVD, nệm da, sub... thì thêm cái tên gọi là Hilander V-spec Extreme. Còn cũng em nó với trang bị như thế mà sơn màu mận chín, nệm da Conolly đỏ đen thì được gọi là Hilander V-spec Street Custom.

Nói chung là chéo qua chéo lại thôi, bản chất em nó vẫn thế

• Like
Reactions: 7800II
Hạng B2
30/5/07
106
0
0
Vâng cám ơn bác nhiều. Vậy ra xem con V-spec bánh lớn đi đường trường xướng rùi.

Hạng B2
27/5/09
677
936
93
47
Đà Lạt
V-spec xem ra là chất nhất, Xtreme hay Street Custom thực ra cũng chỉ là bình mới rượu cũ, một dạng face off để móc thêm tiền của khách hàng.

Ghét nhất con này là dàn phuộc, nhíp sau xóc như điên, hồi 2005 chưa biết độ phuộc chứ như bây giờ thì chuyện nhỏ rồi. Về tiếng ồn thì hình như vẫn chưa có xe nào là đối thủ của em này, giải pháp thì cũng có đôi ba đường; 1 - Gắn cái sub hơi leo lên xe bật nhạc hết cỡ là quên tiếng ồn 2 - gắn pô muffler chạy ù ù như sport car cool chán.
phải chi Isuzu gác máy 3.0 Turbo Common rail như Dmax cho con này thì xe nào sánh kịp, hiện tại công suất máy có 88 Hp nên qua mặt xe khác chán không thể tả.
Dàn đồng em này chắc là cứng nhất trong các dòng xe liên doanh.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/5/07
106
0
0
Hình như Hi Lander bi giờ đã hết sản xuất á các bác.

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Xe công nông thì phải ồn chứ bác! Nếu bác kết Isuzu thì cố lấy em D-max đi bác ạ. còn Hilander thì ...tuỳ bác!:)